PDA

View Full Version : Dùng soft nào đây bà con ???

koreabuon
15-11-2004, 19:40
Mình có file lớn gấp đôi dung lượng của CD mà không muốn chia nó ra làm 2,vậy mình có thể sử dụng phần mềm nào để có thể bur nó vào CD ??
Chỉ nhanh gíup mình nhé ,mình đang cần gấp lắm.

hnkhanh
15-11-2004, 20:54
Bạn phải nói rõ file đó là file dạng gì thì mới dễ chứ, Mình nghĩ là bạn dùng WinZip nén lại rồi đưa vào CD. OK

mtruong
16-11-2004, 02:55
Dùng winrar có thể nén hoặc store nó rùi split ra làm nhiều CD tùy theo dung lượng file sao cho phù hợp . Chắc winzip cũng có chức năng đó . Nếu là file ghost nên store thôi , nén lại mất thời gian mà hiệu quả ko nhiều .

trandinhtrung
16-11-2004, 03:02
Nếu nén xong mà còn lớn hơn 1 CD mà lại là 1 file thì chỉ có cách chép vào DVD thôi.

koreabuon
16-11-2004, 20:22
Như vậy là ko có cách nào để bur cái file lớn đó vào CD hả? chán thật.Mình có một cái CD windows xp ,trong đó gồm 1 license ,1 pro và 1 home.3 cái này cộng lại lên tới gần 2gb .Không biết là họ làm thế nào để bur được nó vào nhỉ ?? và mình đã làm bộ office 5in1 với autoplay ,mình muốn chỉ đua nó vào 1 cd cho gọn.Thế này thì không làm được rồi.
Cảm ơn các bạn đã trả lời mình .

trandinhtrung
16-11-2004, 20:50
Nếu mấy cái đĩa windows như bạn nói thì người ta có cách để burn vào 1 CD đó. Theo như mình biết thì người ta dùng cấu trúc graph gì đó, cấu trúc bình thường là dạng tree. Mình biết tới đâu thì nói tới đó thôi nha! Cái cấu trúc graph gì đó có khả năng tạo một liên kết đến 1 tập tin trên đĩa cho 1 yêu cầu tìm kiếm. Ví dụ như bạn nói 1 license, 1 pro, 1 home đó, cả 3 bản windows đó đều cần đến 1 tập tin win.com chẳng hạn và tập tin này là một cho cả 3 version. Lúc đó cấu trúc graph gì đó sẽ chỉ cần lưu lại 1 tập tin win.com trên đĩa (còn cấu trúc kia sẽ phải ghi làm 3 lần tập tin win.com) là tạo ra liên kết cho 3 version windows cùng đọc vào tập tin đó. Với kiểu tổ chức như thế thì người ta có thể burn 3 version windows vào 1 CD. Theo như mình hiểu được là như thế, còn chi tiết hoặc có sai sót gì thì phải nhờ các cao thủ khác quá. Nhất là cách làm thực tế đó.

Thân.