PDA

View Full Version : tim kiem tinh ban co cho nao phai long voi tim kiem tinh yeu ,hoi nhung nguoi ham mo

clinton1492003
15-11-2004, 13:34
cac ban co thich lam quen ,co thich nhieu nguoi minh thuong khong hay bo sung cho toi biet tinh yeu la gi ,tinhb an la chi tui dang kho ne

tam_unicode
17-11-2004, 00:33
Tình yêu phân biệt rõ ràng với tình bạn. Không biết là bạn đang khổ vì yêu hay vì bạn ? Tình bạn là thuần khiết không vụ lợi còn tình yêu là trong sáng và cao cả !
Nếu tình gì đó của bạn đi ngược với tính chất trên đây thì thật không hiểu đó là tình gì ?

kaufman1984
17-11-2004, 00:42
mình xin bổ sung thêm : con đường từ tình bạn -> tình yêu là đường 1 chiều :)
đi ngược là bị CAGT fạt đó :)

tình yêu là nơi cho ta nương tựa khi cảm thấy con tim lạnh giá
tình bạn là chỗ để ta khơi trải tấm lòng khi gặp chuyện buồn,những chuệyn mà ko chia sẻ với ng yêu được ( đặc biệt là khi bị thất tình,chỉ có bạn thân mới chia sẻ dc nỗi buồn)

nhắc lại chuyện này mới thấy thương thằng bạn của mình,hồi xưa khi bị thất tình,mình tìm đến nó giãi bày tấm lòng,nó ngồi nghe mà wên giờ rước bạn gái nó-->> bị chủi tơi bời :)

trandinhtrung
17-11-2004, 00:50
Thế mới là bạn tốt chứ! Có được người bạn như thế thì cũng gọi là người thành công đó.

abc_hn
17-11-2004, 11:56
tình bạn là chỗ để ta khơi trải tấm lòng khi gặp chuyện buồn,những chuệyn mà ko chia sẻ với ng yêu được ( đặc biệt là khi bị thất tình,chỉ có bạn thân mới chia sẻ dc nỗi buồn)
Vậy theo bạn, khi trái tim không lạnh giá thì không cần tình yêu sao!?
và chỉ cần bạn khi buồn thôi à!????

nhắc lại chuyện này mới thấy thương thằng bạn của mình,hồi xưa khi bị thất tình,mình tìm đến nó giãi bày tấm lòng,nó ngồi nghe mà wên giờ rước bạn gái nó-->> bị chủi tơi bời :)
Hớ hớ, đi đón người yêu muộn mà bị chửi tơi bời á, thế mà gọi là yêu á, đấy gọi là nô lệ !!!

liti_83
17-11-2004, 12:27
Mình nghĩ :Đường từ tình yêu về tình bạn cũng có mà!Tình yêu->tình bạn!Điều gì cũng có thể xảy ra!
Liti

batchung
18-11-2004, 11:16
Hớ hớ, đi đón người yêu muộn mà bị chửi tơi bời á, thế mà gọi là yêu á, đấy gọi là nô lệ !!![/QUOTE]

Hoan hô bạn .
Thiếu lòng tự trọng , tình yêu không chân chính .

babylearnit
18-11-2004, 11:48
Quote:
Tình yêu phân biệt rõ ràng với tình bạn. Không biết là bạn đang khổ vì yêu hay vì bạn ? Tình bạn là thuần khiết không vụ lợi còn tình yêu là trong sáng và cao cả !

hehe, Ai nói dân IT "hoá đá" nào!!?
Pái phục pái phục ^_^

abc_hn
18-11-2004, 12:04
Thiếu lòng tự trọng , tình yêu không chân chính .
Sao lại không chân chính, thế cứ có lỗi là phải nghe chửi mới là tình yêu chân chính à!?
Nếu bạn đến muộn thì bạn gái bạn trước hết phải nghe lý do đã chứ, sau đó nếu lý do là chính đáng thì coi như không có chuyện gì, còn lý do không chính đáng thì phải làm rõ, cùng lắm là giận dỗi chứ không được chửi.
Trong trường hợp này cậu ta là người đến muộn, nhưng lý do rất cao cả. Lẽ ra cô bạn gái phải cảm thấy rất vui vì điều đó mới đúng chứ.

cuocdoitoila_pc
18-11-2004, 12:05
Vấn đề đó phức tạp lắm các bác ơi, khi đã dính vào thì khó mà thoát ra lắm.
Các bác làm gì khi mà yêu một người mà không được người ta đáp lại chứ, đau khổ lắm các bác ơi, đau hơn cả khi cái pc cục cưng bị hỏng vô phương cứu chữa nữa cơ.
Tình bạn thì có gì mà đau khổ chứ, hay là đã từ tình bạn chuyển sang tình yêu rồi, thế thì cũng khổ lắm đó, có vấn đề thì thử nói ra xem, không khéo mọi người có thể giúp được.
Nhưng đừng có quá nhé vì đây là dien dan tin hoc chứ không phải dien dan tinh cam đâu đấy

tuyenht
18-11-2004, 13:57
http://chatsanhdieu.info