PDA

View Full Version : Cách thiết lập máy chủ và sử dụng winproxy , plz help me!

Trchinh_IT
31-03-2011, 20:51
Cả nhà thân mến!
Cho em hỏi là hiện tại xóm trọ em đang dùng mạng ADSL kết nôi từ model qua Switch để chia cho 4 máy. Vậy cách kết nối này có phải là mạng Lan ko a?
Và cách thiết lập máy chủ cho mạng này?
Sử dụng Proxy Server bằng Winproxy cho nó thế nào cả nhà?
Em xin cảm ơn!
Chúc cả nhà vui vẻ

Scorpion.vn
31-03-2011, 21:22
Theo thiển ý của mình: Nối dây mạng từ Modem qua Switch, từ Switch sang các máy, đâu có cần phải cấu hình gì ghê gớm đâu nhỉ? Vì modem thì thường bên cung cấp dịch vụ đã cấu hình rồi mà bạn?

Trchinh_IT
31-03-2011, 21:51
Theo thiển ý của mình: Nối dây mạng từ Modem qua Switch, từ Switch sang các máy, đâu có cần phải cấu hình gì ghê gớm đâu nhỉ? Vì modem thì thường bên cung cấp dịch vụ đã cấu hình rồi mà bạn?

Thanks bạn nha!
Nhưng mạng Internet của mình thì dùng bình thường,ko có vấn đề j cả. Vấn đề ở đây là mình muốn tìm hiểu về mạng Lan và cách thiết lập Proxy Server bằng Winproxy thôi bạn ah, nhà mình dùng Win7.
Một lần nữa cảm ơn bạn:))

Scorpion.vn
31-03-2011, 21:56
Hì, mình có giúp được gì đâu mà bạn cảm ơn! Tại thấy bạn hỏi về mạng mà lại đưa vào mục .Net :D. (Chắc nhầm là Internet). Nên vào hỏi thăm chút thôi!

Trchinh_IT
31-03-2011, 22:03
Hì, mình có giúp được gì đâu mà bạn cảm ơn! Tại thấy bạn hỏi về mạng mà lại đưa vào mục .Net :D. (Chắc nhầm là Internet). Nên vào hỏi thăm chút thôi!

^^Mình đúng là mình post nhầm vào mục lập trình .Net rùi.