PDA

View Full Version : Chỉ dùm cách dấu và hiện cổng USB trong Divice Manager (win98)

phuoc9ngon
12-11-2004, 12:04
Có ai biết cách dấu và hiện trở lại cổng USB không?Chỉ cho mình biết với.

trandinhtrung
16-11-2004, 02:02
Nếu bạn vào trong CMOS và disable cái phần "Asign IRQ to USB" hay gì đó (mình không nhớ rõ lắm) thì sau đó có vào windows cũng không có cách nào sử dụng cổng USB được. Nếu Enable lại thì lại giống như bình thường.

Hy vọng mình trả lời đúng ý bạn.
Thân.

quang_ngoc2006
16-11-2004, 19:04
bạn ấy hỏi cách dấu biểu tượng ở thanh taskbar mà , đâu phải hỏi cách kô xài dc đâu . lol lol Khi bạn dùng Usb thì nó s4 xuất hiện 1 biểu tượng ở dưới thanh taskbar , double click vô nó , nó có 1 cái option cho mình cho xuất hiện hay kô xuất hiện biểu tượng này .

trandinhtrung
16-11-2004, 23:49
Mình thử thì chỉ thấy nó có cái option "Display Device Components", mà cái option này là view chi tiết thôi mà. Còn ở đây bạn Phuoc thiếu 1 ngón nói là trong Device Manager mà quang_ngoc2006. Nếu dấu trong đó cũng như là disable nó gồi!
Sao bác phuoc thiếu 1 ngón không nói gì hết vậy, để anh em tụi tui xém cãi nhau rùi!

phuoc9ngon
19-11-2004, 12:03
Chuyện là vậy nè. Ở Cty tui, tụi IT dấu hết Universal ****** Bus trong device manager đó.bác trandinhtrung nói đúng đó. Tui cũng đã thử vào Bios rồi, nhưng để ON phần USB Emulation rồi.( Main máy bộ DELL ), tui tìm mấy phần khác ko thấy, chỉ thấy USB Emulation thôi. Bác nào có máy DELL tìm hiểu dùm mình với.Cuối cùng vẫn ko thấy lên. Giúp với.