PDA

View Full Version : kíu em với.

freddie
12-11-2004, 11:13
hôm nay sau khi uninstall một số chuơng trình mà theo em nghĩ là không cần thiết để trống chổ cho ổ c. sau đó thì không thể vào được internet. không mở trang web nào được hết. mặc dù login được vào yahoo messenger. đọc được offline message.
bỏ đĩa DVD vào thì chỉ xem được hình và không nghe được tiếng. nhưng đĩa nhạc CD và file film trong máy vãn nghe tiếng và xem được bình thường.
em không biết phải làm sao đây. xin mấy huynh cứu giúp.

corochuonbich
12-11-2004, 12:00
Cụ thể là bác đã gỡ những chương trình nào ở ổ C vậy?

valentinthaibinh
12-11-2004, 12:07
Phải rùi đó.
Bạn nhớ lại coi xóa những CTr nào rùi, chứ mô tả như vậy không rõ nên khó trả lời lắm àh

freddie
12-11-2004, 20:12
cụ thể thì chắc em không nhớ hết đã gỡ chương trình nào. vì khi mua máy nó cũng tự cài rất nhiều hcương trinh mà em chẳng bao giơsử dụng cả.
nhưng em có xóa trong document and setting phần local setting/ history, cookie/temp/and temporary internet file.
em nghĩ chắc là bị phần này wá. vì khi em login bằng account khác thì vẫn vào net đựoc.
vậy bi h em phải làm sao?

Hell Fire
13-11-2004, 00:22
Lúc đầu bạn nói ko vào net được, now login = acc khác là seo? Có thể nói rõ hơn ko? Bạn uninstall các chương trình trong Control Panel -> Add/Remove Progs hay chỉ là delete các folder trong C: ?

freddie
13-11-2004, 06:16
mình remove/uninstall trong control panel. mot so chuong trình như: quicken, mrosolf picture it, pisture gear...mình cũng ko nhớ rõ nữa. sau có cũng có xóa vài thư mục kthấy không dùng tới trong program trong c.
nhưng h thì đã kết nối vào internet duoc rồi nhưng còn xem dvd thì vẫn chưa nghe tiếng được. chắc em đã lỡ xóa file nào đó để dọc audio của dvd rồi.
vậy bi h em phải làm sao để có thể nghe d0ược dvd bình thuờntg.

freddie
16-11-2004, 11:10
có bác nào biết xin chỉ dùm em ạ. xem dvd mà chỉ xem được hình mà không nghe được tiếng. còn xem cd và file trên máy+trên mạng hì vẫn co 1tiếng bình thường. thanks các bác trước

yenlan
16-11-2004, 11:30
Co ban nao biet lam sao khai bao mot cau truc du lieu khi lam Web bang ASP, chi gap cho minh voi?