PDA

View Full Version : Làm sao biết được IP của các client trong 1 LAN ?

Lam Hai
11-11-2004, 16:04
Các bạn ơi !!! Cho mình hỏi làm sao biết được IP của tất cả client trong hệ thống LAN mà không cần phải xài phần mềm ? Trả lời giúp mình nhé... Thanks a lot !!!!

babylearnit
11-11-2004, 22:02
gõ netview để xem danh sách tenmay, tiếp đến muốn biết IP máy nào gõ ping tenmay

tinman
12-11-2004, 06:59
Net View coi được các máy Window mà thôi, những máy linux khác trong mạng không hiện ra. Nếu muốn coi các máy khác nhau thậm chí máy in và các thiết bi khác trong mạng, chắc phải dùng netmap software mà thôi.

Lam Hai
16-11-2004, 08:22
Net View la chi de xem ten may ma thoi. Nhung minh muon show len cho thay tat ca IP cua cac may kia.

tinman
17-11-2004, 00:25
Các bạn ơi !!! Cho mình hỏi làm sao biết được IP của tất cả client trong hệ thống LAN mà không cần phải xài phần mềm ? Trả lời giúp mình nhé... Thanks a lot !!!!

Muốn làm điều này, bạn phải sử dụng software rồi, trên Linux hình như có những lệnh build sẳn nhưng trên window chắc là không có. Bạn có thể vào www.google.com đánh vào "netscan" hay "net monitor software" nó sẻ cho bạn 1 số.

1 điểm khác mình không chắc chắn lắm vì học khá lâu rồi, nếu bạn coi bảng route table của router thì hình như cũng có thể tìm ra các IP trong mạng đó.