PDA

View Full Version : thắc mắc về host và domain

digitalknight
05-11-2002, 16:05
các bác thân mến!
Hồi trước, em thường thiết kế trang web ở nhà rồi save ra đĩa, đem ra dịch vụ rồi đăng ký một địa chỉ web cung cấp domain như topcities, freeserver..., tại đó nó có một phần là file manager, ở đó mình có thể upload lên để sửa -> thế là xong.
Nhưng làm như vậy là ko đựơc well cho lắm, em có đăng ký một tên miền có đuôi là .vze.com và net.tf, nhưng em lại ko thấy phần filemanager đâu cả, nói chung là khác hòan tòan từ trứơc em đã làm. Đem thắc mắc đi hỏi thì có người nói đó chỉ là domain, không phải host!
Vậy host khác domain chỗ nào, và em phải làm sao để xây dựng trang web của mình ở địa chỉ .vze.com như các bác. Nhờ các bác gíup đỡ cho. Em xin chân thành cảm ơn.

SaLanHost.com
05-11-2002, 17:19
Tên miền (Domain name) là gì ?, Hãy vào đây để tìm hiểu về tên miền: http://www.vietnamwebmasters.com/index.php?act=ST&f=36&t=22

digitalknight
06-11-2002, 13:00
Vâng!
Nhưng mình làm thế nào để upload trang web của mình lên server .vze.com và một vài địa chỉ khác, như mấy bác có trang web riêng đấy.

Về Đâu
06-11-2002, 14:46
bạn ơi vze không hỗ trợ host chỉ có domain thôi .

vietfirm.com
07-11-2002, 09:09
vze.com chỉ là domain redirect đến một địa chỉ hosting chứ không phải là nơi lưu trử trang web

digitalknight
08-11-2002, 11:05
Vậy nghĩa là mình đăng ký domain ở đó, nhưng lại tìm một công ty khác cung cấp host phải ko? Các bác ai biết trang web nào cung cấp host (ko có quảng cáo) thì chỉ cho em với, hay cho em một link cũng được!
Em mới tập thiết kế web nên kinh nghiệm chưa nhiều. Mong các bác gíup đỡ cho. Cảm ơn nhiều!