PDA

View Full Version : WPF!!! Anh chị nào sửa dùm em cái project này với!!

longcoolie
29-03-2011, 15:36
Load không được cơ sở dữ liệu!!
http://www.mediafire.com/?td8thss9zxx4a9u
mấy bữa nay em cảm thấy chán nản vì sửa không được lỗi này!!
Hix hix!! Mong anh em nhiệt tình giúp đỡ!!!

Àh!! Có sẵn DataBase trong thư mục SQL_DaTaBase!! Thanks nhiều!!

Duc_Minh
06-04-2011, 11:25
Bạn đăng lỗi lên cho mọi người cùng xem. Đâu phải ai cũng có thời gian tải về chạy thử đâu. Mình ít khi có thời gian rảnh vào diễn đàn nên có thể trả lời chậm. Nếu bạn cần gấp thì gọi mình qua yahoo : minh_thiensudianguc

minhvuongbmt
07-04-2011, 10:32
bạn thử với chuỗi kết nối này. vì mình nghĩ Window Authentication của bạn không thể đăng nhập vào SQL Server..
bạn hãy dùng SQL Server Authentication như sau:
public static string connect = "Data Source=(local);Initial Catalog=QL_KTX;User ID=Ten_dang_nhap_vao_SQL_server; password=****";

với điều kiện là phải có Ten_dang_nhap_vao_SQL_server được phép dùng Database QL_KTX đó.

spiderman1989
14-04-2011, 10:23
Bạn hỏi kiểu này thì rất ít người trả lời cho bạn. Mình nghĩ các lỗi mà các bạn hỏi trên diễn đàn thì hầu hết đã có câu trả lời ở các forum khác. Nếu bị lỗi thì bạn hãy copy lỗi đó rồi paste vào google mà search. Trước đây khi mới học mình cũng thường hỏi nhưng giờ mình chỉ search thôi. Khi search bạn nhớ kèm theo mã lỗi nhé.

phumacanhphu
20-05-2011, 22:35
bạn ấy noi đung ấy vào gôg nghĩ từ khoa cho qen bạn ah

lenggiauit
21-05-2011, 22:04
Sửa lại chuổi kết nối 1 chút là ok:
Data Source=.\\; Initial Catalog=QL_KTX;Trusted_Connection=True

thêm : Trusted_Connection=True là để log in vào database với quyền window, còn ko thì đưa vào Uid và Pwd.
và DataSource thì trên máy bạn sài SQL bản nào ? nếu bản miễn phí thì Data Source = .\\SQLEXPRESS

thanhdanhsoft
25-05-2011, 23:08
Sao?Vấn đề đã được giải quyết được chưa?Bạn nên đưa cái thông báo lỗi đó lên để mọi người xem qua.Không ai đâu mà down nguyên project của bạn về để tìm ra lỗi cho bạn đâu?Nếu là lỗi do connetion thì ko khó đâu?

manchester99
31-05-2011, 09:42
load không được csdl là do kết nối cơ sở dữ liệu của bạn có vấn đề bạn à khi đó không thể truy xuất cơ sở dữ liệu vì thế bạn nên xem lại nhé

dauhalan88
30-06-2011, 10:32
dã là code thì bạn nên up toàn bộ lên đi chứ sao lại bắt mọi người dowload về làm gì nhỡ đâu lại có 5 6con virus thì ai mà muốn dowload chứ đó là nhược điểm

longcoolie
30-06-2011, 16:28
TKS các huynh!! Cái này em fix được rồi!! :D!!

onglaovabienca
23-07-2011, 08:43
ai có thời gian nào mà dow của bạn về xem chứ bạn up lên đi