PDA

View Full Version : [Q] Down free flash 5 o dau vay ???

LuongSonBac
05-11-2002, 13:20
Xin chào các bạn , mình là thành viên mới đang tập tạo website cá nhân , bạn nào chỉ mình cách down free flash 5 và cách sử dụng , tạo font chử sinh động ( chuyển từ màu này sang màu khác hoặc nhấp nháy lúc hiện lúc không ) . Thanks all

Thân chào tạm biệt ...

embe
05-11-2002, 23:38
À, hiện bạn đang ở Việt nam mà phải không? Vậy tại sao bạn không tận dụng sự "vượt trội" của người VN mà phải đi download. Cố gắng tốn vài phút, chạy ra tiệm bán CD, hỏi CD flash bao nhiêu tiền rồi mua 1 cái về xài. Tại TPHCM là 8.000 VND (trong khi ở US là 1.200 USD).

Nếu bạn down, thì thời gian và tiền bạc tốn còn nhiều hơn bạn chạy đi mua. Riêng những effect của flash, thì bạn phải cố gắng đọc sách mà làm vậy.

LuongSonBac
06-11-2002, 14:44
À mình đã mua flaùh 5 về rồi , nhưng không biết cách sử dựng , mình xem trong DDTH có chỉ về cách làm font đổi hình hay đổi màu nhưng mình không hiểu mấy , nhất là mình chưa biết cách nhúng flash vô fontpages . Mong embe chỉ cho mình thêm . Thanks

sexy
06-11-2002, 22:01
Chưa biết gì về flah mà nhảy vào làm liên đúng là như đám rừng đó.

Muốn làm cái gì trườc hết phải nắm vững các công cụ nó đi, mổi công cụ có chức năng gì....

VD: Bây giờ bạn chưa nắm được thì đọc 1 hướng dẫn kêu bạn tạo Mask Layer, Insert Keyframe...thì làm sao mà làm.

Cố gắng nắm vững từng công cụ đi rồi sao đó hảy nhảy vào làm cụ thể được.

Để insert flash vào FP thì làm như sau trong FP XP: Insert->Web Component->Advanced Controls->Plug-In...

Saigon75
29-11-2002, 03:41
Xin hỏi về FLASH Version 5 , mình mới install phần software này
thuộc dạng Trial ( 30 ngày dủng thử ) . Đả search có số ****** Number rổi nhưng không biết và không tìm ra cửa sổ để đăng ký chương trỉnh này ! Xin giúp cho ! Thanks