PDA

View Full Version : Cài lại Win XP bị đòi password

thiclever
28-03-2011, 17:12
Các bạn biết giúp mình với!!! Máy mình đang sử dụng ngon lành, bỗng dưng một hôm mở máy lên, nó báo ".....windows/system32/config/system..bị thiếu hoặc hư. Yêu cầu "repair" lại fle đó bằng CD. Nhưng khi em đưa CD vào để "repair" hay Reinstall máy đòi nhập Password. Minh nhớ là mình không thiết lập PW. Giờ không biết làm sao hit... Các bạn giúp mình với

giakhanh_vodoi
28-03-2011, 18:26
máy bạn rất có thể đã bị nhiễm virut,bạn vào thử chế độ safde mode để dùng chương trình diệt virut , nếu không đựoc thì bạn hayz cài lại win

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

pạn hãy thử cài lại win đi ,

thiclever
29-03-2011, 09:56
máy bạn rất có thể đã bị nhiễm virut,bạn vào thử chế độ safde mode để dùng chương trình diệt virut , nếu không đựoc thì bạn hayz cài lại win

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

pạn hãy thử cài lại win đi ,

---------------------------------------
Khổ nổi không vào đĩa Win được bạn ơi....khi nhấn F2 xong nó xuất hiện hộp thoại đòi nhập PW rùi.
Bạn nào biết hãy giúp mình với!!!!!!!!!!!!

The Old Man
29-03-2011, 10:03
Bạn có thể nói rỏ hơn là khi nào và ở đâu mà phải bấm F2 vì theo tôi nhớ thì repair hay cài lại windows đâu có phải bấm nút F2 nào!!!!

thiclever
29-03-2011, 10:24
Để mình nói rỏ nak.
Khi mình đưa đĩa Win vào chạy như bình thường...nhưng máy không nhận đĩa mà hiện hợp thoại đòi nhập PW

The Old Man
29-03-2011, 10:28
Nếu thế là bị Password của BIOS chớ nào có đính dáng gì tới Windows.

tungkkpro
29-03-2011, 13:46
Có khả năng máy bạn có cài PASS BIOS rồi . Nếu là máy bàn bạn có thể lên google search "Phá pass BIOS cho dòng máy ...." thường là tháo 1 2 cái rắc trong main rồi reset lại. Còn nếu laptop thì nghe nói có cách phá bằng phần mềm nhưng mình cũng chưa thử bao giờ :)

thiclever
30-03-2011, 11:04
Um. Thanks bà con nhiều lắm. để tu thử kiếm phần mềm đó xem sao.....

dungk3cv1
30-03-2011, 15:16
tốt nhất bạn nên cài lại win cho chắc ăn.