PDA

View Full Version : Làm sao ra vcd từ ione.net

itkit
08-11-2004, 10:46
Mọi người cho em hỏi xíu.
Em có down một số film từ ione về. Nhìu film có cả file phụ đề nữa. Nếu xem bằng máy tính thì chỉ cần để file fụ đề film vào cùng folder với file film là coi được bình thường như nếu chép ra vcd để xem bằng đầu dĩa bình thường thì không được.
Vậy với một số film có fụ đề của ione em fải làm sao để có thể burn ra 1vcd film bình thường để xem bằng đầu dĩa.
Chỉ giùm em với, thanks cuk nhìu. :)

bomber2005
08-11-2004, 17:33
chỉ tui down với, tui không biết cách down trong ione.net
khi nhấn chuột phải vào property trong WMP lấy cái link để down mà không được
thank u

itkit
09-11-2004, 14:00
Từ link xem film của ione bạn click vào. Đợi windows media player chiếu film thì click fải chuột vào tên film trên list, chọn propertive. Copy đường dẫn film có kiểu giống ở dưới:

mms://sg-media02.ione.net/Time_Line/Time_Line.wmv?sami=http://ione.net/Subtitles/Time_Line/Time_Line.smi

Sử dụng flashget hay net transport tải film về. Bạn có thể sử dụng link trên để tải film Time_Line về xem thử. Chúc vui vẻ !!!!!!!

ủa mà tui đang hỏi cách chép film ra vcd mà. Đâu fải chỉ cách down film đâu???
Sao không ai giúp tui vậy kà :( ???
Có ai không?? Giúp tui với ..............

tunghnt
10-11-2004, 23:14
tui cũng đang tìm cách chuyển format của nó để có thể burn ra VCD đây
chừng nào tìm được sẽ chỉ cho, phải tìm chương trình nào chuyển WMV sang MPG hay AVI hay ASF mới burn được

itkit
11-11-2004, 08:41
Còn fải coi cách ghép fụ đề film nữa, chứ không làm sao mà coi. tunghnt, ông nghiên cứu đi rùi chỉ cho tui dzới.. :)

itkit
15-11-2004, 13:22
Trùi ui, seo không ai chỉ cho tui hic dzị....hic..h.i.c....

quang_ngoc2006
15-11-2004, 13:25
bro dùng nero express 6.0 hay 1 soft ghi đĩa nào hỗ trợ burn vcd đó , lựa tùy chọn burn vcd , chọn file , rồi nó sẽ tự động cnvert lại và ghi ra địa cho bro .

itkit
15-11-2004, 13:30
Còn file fụ đề nữa bạn ui, ý tui muốn hỏi cách để gắn file fụ đề vào thành 1 file duy nhất.
Rùi burn file đó ra vcd để xem trên đầu dĩa bình thường đó

romeoinbar
25-11-2004, 15:36
Muon burn ra file VCD truoc het phai convert WMV nó ra file MPG.
sao đó vào trang này nó hướng dẫn gáp phụ đề vào film và những soft ware can thiết
http://www.videohelp.com/srtsubsvirtual.htm
Thường thì file phụ đề tải trên ione.net ko định dạng được tiếng việt ở dạng text.
Mở file *.smi bằng subtitleworkshop251 gòi save as dưới dạng file *.txt. Copy nội dung
vào Fontpage của office ở code thì sẽ thấy được tiếng việt. Convert tất cả unicode sang vni-times thì sẽ ghép film được.

Các phần mềm cần thiết:
subtitler-2_4
subtitleworkshop251
TMPGEnc-2.521.58.169-Free
VirtualDub-1.6.0
VobSub_2.23

itkit
26-11-2004, 16:56
uh, để thử xem đã. :)