PDA

View Full Version : Runtime error 429 : Ai biết giúp em với !

Roger
07-11-2004, 19:03
Em sử dụng phần mềm Toán học thừơng thức. Lúc trứơc chạy thì không sao, sau này chạy vào phần đề thì đại học thì thấy báo Runtime error 429 - Active X componet can't create object.
Các anh chị giúp em giải quyết với, em đang rất cần sử dụng nó để luyện thi đại học. Em đã cài đi cài lại rất nhiều lần rồi cũng bị y như vậy.

Huynh Phong
08-11-2004, 09:20
Có thể chương trình bạn cài đặt trong một thư mục không tạo file tạm được (do đĩa bị khóa, đĩa không còn dung lượng trống... hoặc phần mềm Active X được viết sử dụng bảng FAT - không sử dụng trong NTSF...)

netstavi
08-11-2004, 14:58
Bạn search file : oledb32.dll và copy đè nên file tương tự trong folder :
C:\Program Files\Common Files\System\Ole DB

Lỗi file Oledb có vấn đề và chương trình của bạn kô kết nối được database, chương trình có thể chạy nhưng ko có Data.

Roger
21-11-2004, 11:24
Sư huynh Netstavi ơi ! Đệ lỡ hiểu lầm ý của huynh, đệ tửơng chép cái file oledb32.dll mới từ máy khác, nên đã lỡ chép đè lên máy mình file oledb32.dll của Win XP rồi, giờ thì nó báo lỗi "có vẻ" nặng hơn : "Runtime Error 3706 ; Provider cannot be found. It may not be properly installed." Xin sư huynh Netstavi cùng các huynh khác giúp đệ với ! :D

Roger
23-11-2004, 14:55
Huhuhu ! Sao không ai giúp mình hết vậy ?

tvlien
16-04-2009, 14:51
Theo tớ thì bạn nên cài lại máy là tốt nhất. lỗi này chỉ có vá lỗi của microsoft thôi.