PDA

View Full Version : Hỏi về partition magic

Quý
04-11-2002, 22:37
Khi tạo ra partition mới bằng partition magic có tuỳ chọn là :
"beginning of allowcated" và "ending of allowcated space" có nghĩa là gì

emthichquaypha
05-11-2002, 08:47
trời ơi, giúp em với.không biết máy tính nhà em bị em phá làm sao mà màn hình máy quay ngược 180 độ lên trên luôn,các chương trình vẫn thực hiện được bình thường nhưng lại quay ngược lên trên,em phải làm sao bây giờ????

onngoai
05-11-2002, 10:08
Tôi chưa găp trương hợp này. Nhưng theo kinh nghiêm của tôi thì có lẽ là:
1. Có một chương trình nào đó (thường là chương trình giải trí) làm việc này. Bạn thử tắt các chương trình có tên mà bạn không biết.(bằng cách nhấn Ctrl+alt+Del 1 lần, rồi chọn End task...)
2. Card man hình có chức năng này, thử xem lại xem sao.
3. Rất hiếm khi gặp là IC của màn hình bị hỏng, ban thử đem màn hình qua máy khac thử xem. (trương hợp này rất khó xảy ra).
Vậy trước kia co bình thương không? Card loại gì?...

Quý
05-11-2002, 10:41
Trời ạ nhận đươc email mừng quá tưởng có câu trả lời rồi ai dè người ta mang cái chuyện ko liên quan đến vấn đề của mình để nói.:mad:

Shinichi2000
05-11-2002, 15:09
Chào Quý

bạn hãy tưởng tuợng rằng khoảng trống của HDD của bạn là 1 cây thước dài 20 cm và bạn muốn tạo 1 partition dài 5 cm nhé:

beginning of allowcated: partition sẽ đuợc tạo từ cm thứ 0 (hay 1.. :D, tuỳ vào promary hay logical), và kéo dài tới cm thứ 5 (hay 6)

ending of allowcated space::; partition sẽ đươc tạo từ cm thứ 15 cho đến hết cm thứ 20

Hy vọng giúp đuợc bạn

Chúc vui

mythanhtran
28-11-2002, 19:31
xin lỗi Quý nha, mình muốn hỏi một chú t về cau hỏi màn hình quay ngược 180. May cua ban minh cung da gap truong hop nay va bay gio vban bi. Điều đáng nói là tình trạng này lại không ảnh hưởng tới Dos và một số chương trình khác như 10 ngón. Không biết máy bạn emthichquaypha có như thế không?
Khi nào khắc phục được lỗi này bạn nhớ báo cho mình biết với nha!

super_chippy
30-11-2002, 16:00
Partition magic là một phần mềm à?Vậy phần mềm đó ở đâu,có trang web nào có phần mềm đó không?nếu có chỉ mình với nhá!Cám ơn trước!

thocon
30-11-2002, 16:14
Đó là phần mềm quản lí ổ cứng hay lắm đấy , bạn nào có thì gửi lên cho chippy load về rồi mua sách xem hướng dẫn .