PDA

View Full Version : Các Pro cứu em với..........không thể vào mạng

xenangnguoi
26-03-2011, 19:59
Tình hình là em có con HP NC4010. Đã cài lại Win xong và cài Driver mạng nhưng hiện giờ em không thể vào được mạng. Không có mạng Lan mà chỉ có biểu tượng mạng Wirelees thôi
Em vào Manage>device> thì em thấy có một dòng là: Network Apdapters bên lớp trong thì chỉ có dòng: Intel PRO/Wirelees...Connection. Và ở bên dưới thì có một hàng là Other devices với các lớp trong gồm có: Base System Device, Ethernet Controller, PCI Modem chữ màu vàng với dấu chấm hỏi.

Em nhờ các pro chỉ giúp đó là do em chưa cài được Drive mạng Lan hay do em không có cạc mạng. Em nghĩ là do em chưa cài được driver.

Mặc dù em đã down driver network cho nó đủ các loại từ trang chủ Hp về cài hết lên nhưng vẫn không được, cài đi cài lại cả chục lần rồi.

Khi tắt máy thì nó hiện cửa sổ: End Programe với tite: Available Networks.

Mọi người giúp em với. Em cố lắm rồi mà không vào được mạng. Chết mất
Cám ơn cả nhà

tam_giang
27-03-2011, 03:53
Để trả lời nhanh:

1. Máy của bạn có NIC,
2. Cả cái "Ethernet Controller" cũng màu vàng hay chỉ "PCI Modem" có màu vàng ?
3. Nếu "Ethernet Controller" cũng có màu vàng thì tìm driver của nó mà cài. Bạn không cho biết xài OS (hđh) gì thêm vào đó máy cũ quá nên bạn chịi khó vào HP tìm vậy. Giá cho biết OS tôi tìm ngay cho rồi.

Bạn có biết tôi ghét nhất những người thích đố mà không biết hỏi không ?

bé_Bi_IT
27-03-2011, 08:21
Của bác thiếu 3 driver cơ bản: Card Reader, Lan, Manager Interface Energy (MEI)
Chưa cài LAN thì sao vào bằng mạng dây được.

@tam_giang: ethernet controller là nó chưa nhận ra card LAN mà, có màu vàng là chắc chắn rồi. Với lại màu vàng chấm hỏi thì chỉ win XP mới thế, win7 màu khác mà :D

xenangnguoi
28-03-2011, 09:16
hi hi, cám ơn các bác, em đã được bạn em chỉ cho rồi. Thực tế là em đã cài đi cài lại cái driver network nhưng đều không được. Thế là bạn em nó làm cách là giải nén file exe của driver network rồi link đến đó để update driver, không ngờ lại được, các bác nào bị cho em mà cứ ấn setup thì toi hết, hi hi, cám ơn cả nhà đã giúp đỡ