PDA

View Full Version : không vào được link nhúng trên trình duyệt

jakervanilla
26-03-2011, 08:50
Chào các bác!
Máy tính của em nó bị cái lỗi là không vào được bất kì link nào khi em lướt web đc các bác ạ.
Rõ hơn là như thế này. tỉ dụ như em đăng nhập vào ddth.com bằng thẻ tab thì ok.
Sau đó em click vào box hỗ trợ kĩ thuật thì nó chỉ hiện ra cửa sổ báo là đang truy cập, em chờ mãi mà nó chẳng truy cập đc. Nhưng nếu em click chuột phải rồi copy link, mở tab khác bằng tay, dán link đó vào thanh tab truy cập thì lại được ngay.
Em thử với tất cả các trang khác cũng thế các bác ạ.
Em cũng đã tắt hết tường lửa với chặn pop-up rồi ạ. chương trình diệt virut cũng tắt luôn.
Hix, em chả biết cái máy nó bị làm sao nữa. Các bác cho em ý kiến với.

tam_giang
26-03-2011, 12:15
Xin lỗi bạn, nhưng bạn kể lể hầm bà lằng mà chuyện rất quan trọng bạn lại bỏ qua đó là bạn dùng cái gì và OS (hđh) gì? Thêm vào đó mới bị hay bị lâu rồi ??

Tuy nhiên, tôi đoán bạn dùng IE và có thể là XP nữa. Nếu đúng sửa như sau:

Click the Start Pearl, and select Control Panel

Within Control Panel, click Programs
Underneath Default Programs, select Set your default programs In the Programs list, highlight Internet Explorer and click Set this program as default Click OK

This should set Internet Explorer to open as the default for opening hyperlinks. Please let us know if this does not resolve your issue or if you have any other questions.

jakervanilla
26-03-2011, 14:42
Cảm ơn bác! Em sẽ thử xem. Vì máy của ông sếp em nên chắc thứ 2 mới tọc mạch được vào máy ông ấy.
Sếp em dùng Lenovo(chắc không quan trọng), win7, với tất cả các trình duyệt đều bị như vậy bác ạ.
Thêm vào nữa là cái chuyện này ông ấy bảo là bị lâu rồi, còn bao lâu thì em chịu.