PDA

View Full Version : Hosting chất lượng cao ở Việt Nam, liệu có không?

Hungips
05-11-2004, 21:08
Ngoài VDC và FPT ra, tôi chẳng thấy chỗ nào yên tâm cả. VDC và FPT thì giá quá cao, tôi định mua host cho công ty nhưng cảm thấy Gate2VN vẫn không ổn, lúc chạy chậm lúc chạy nhanh, có lúc còn chẳng thể nào kết nối được, PA Việt Nam thì cũng chẳng ổn. Với những nhà cung cấp host với dung lượng lớn mà giá rẻ thì tôi chẳng bao giờ quan tâm.
Chẳng nhẽ tôi lại phải "chạy" ra nước ngoài để mua được cái host "chất lượng cao" ?

VietDuc
06-11-2004, 02:28
Bạn đã nói đến như vậy thì còn biết trả lời bạn sao nhỉ? GATE2VN là một HP được đánh giá cao, tôi nghĩ chuyện nhanh chậm không thể đem ra đánh giá vì ví dụ như tuần vừa rồi, một loạt server đặt tại Theplanet khong thể truy xuất nếu xài VNN, ngược lại xài FPT vào ầm ầm, cái này là do ISP VN chứ chưa chắc đã phải do SERVER của HP.

Hơn thế nữa, bạn cũng nên hiểu rằng khi cung cấp host sẽ có rất nhiều khách hàng khác nhau, và bản thân họ cũng có những kẻ thù. 1 Site bị Flood sẽ ảnh hưởng toàn bộ server mà chuyện Flood or DDos đâu phải là chặn được hoàn toàn, nhất là xuất phát từ IP VN thì càng ko thể chặn vì chặn thì mình cũng khỏi vô luôn. Mà tình huống như vậy cũng không phải do HP, phải không nào?

Còn FPT hay VDC thì bản thân họ cũng đâu tránh được chuyện tán công của hacker, thậm chí là rát nhiều, nhất là server VDC. Trước đây có Site FORUM của Quang Vinh chạy trên FPT bị flood chết lên chết xuống đó. Chưa kể VDC và FPT còn chơi trò Banned IP của vài Server nước ngoài >>> HP khác chít ngắc.

Có điều lợi điểm của HOST VN thì mấy cái Server ở US ko so bì được đó là TỐC ĐỘ và QUYỀN MANAGE SERVER (nếu thuê server).

Chúc cty bạn tìm được nói ưng ý!

p/s: việc mua server hay hosting trực tiếp từ nước ngoài giờ khongphải chuyện khó nữa, tôi nghĩ nếu bạn có thể thì cứ tự thuê cũng tốt.

hope
07-11-2004, 16:43
một suy nghĩ thiển cận như vậy mà cũng đòi tìm kiếm cho ra vẻ làm gì vậy? khi đã lên Internet thì còn khoảng cách địa lý ko? Cứ ở nước ngoài thì host tốt?? ghét nhất những thằng cứ ra vẻ biết nhiều lắm, nhưng thực tế chẳng biết cái quái gì. hơi tí là ngoạc mồm ra ăn vạ. điên

Terry
08-11-2004, 16:20
Một phần cũng do uy tín của các công ty và reseller ở Vn mình yếu quá nên mới làm cho khách hàng không tin tưởng như thế. Cứ thấy nhan nhản mấy quảng cáo hosting hôm nay, hôm sau thấy khách hàng post lên là mình bị lừa, rồi seller trốn mất luôn. Làm ăn chụp giựt vậy thì khách hàng lo là phải rồi.

hieept
08-11-2004, 16:37
ghét nhất những thằng cứ ra vẻ biết nhiều lắm, nhưng thực tế chẳng biết cái quái gì. hơi tí là ngoạc mồm ra ăn vạ. điên

đừng nóng bạn ơi, mỗi người suy nghĩ mỗi khác mà,
mà cũng tại nước mình chưa phát triển lắm nên mới có chuyện để nói, chứ nước ta như Mỹ thì nói làm gì nữa?...chuyện muôn thuở ở Vn mà... :helpsmili

anduongvn
08-11-2004, 17:20
tôi cũng muốn kiếm một cái host lắm, nhưng nếu thuê host ở nước ngoài thì lại phải phụ thuộc qua trung gian, không ổn. Còn mấy bác ở VN mình thì hình như là đầu không có tóc thì phải.

freewarez
08-11-2004, 17:26
Có thể đặt cửa vào FPT hay VDC đc không vậy?
Chắc bọn này lấy giá cao nhất đó nhỉ?
sao không thử HOST Của VIETTEL xem sao.

Hungips
12-11-2004, 11:46
một suy nghĩ thiển cận như vậy mà cũng đòi tìm kiếm cho ra vẻ làm gì vậy? khi đã lên Internet thì còn khoảng cách địa lý ko? Cứ ở nước ngoài thì host tốt?? ghét nhất những thằng cứ ra vẻ biết nhiều lắm, nhưng thực tế chẳng biết cái quái gì. hơi tí là ngoạc mồm ra ăn vạ. điên
Không biết bạn có hiểu cái ý tôi đưa ra không nhỉ :( ? Trình độ của bạn đến đâu mà coi thường người ta thế???
Tôi cũng đã dùng host của các HP VN khá nhiều rồi (chủ yếu đi thuê lại server ở nước ngoài). Có bác cũng thuê đành hoàng nhưng cũng có bác kiếm cái CC chùa mua reseller rồi cũng rao bán như thật ( như cái bọn gì ở Đà Nẵng đó).
Nói chung có tiền sài của FPT hay VDC là tuyệt rồi, còn không thì dùng của bác Gate cũng ổn(và hiện tại tôi đang hosting tại đó). Tại mấy bác HP VN mình làm ăn "tốt" quá nên nhiều lúc chẳng biết tin vào ai :D

cbdl
03-04-2009, 09:31
Năm nay là năm 2009, việc tìm một gói host trong nước thỏa mãn mọi sở thích cũng như khả năng túi tiền là quá dễ dàng. Các dịch vụ cung cấp hosting trăm hoa đua nở, mọc lên như nấm sau mưa, những người làm web tha hồ mà lựa chọn. Trong khi mấy đại ca VDC, FPT, host.vietnamnet không thấy có thay đổi gì mấy, giá cả vẫn ở trên trời, còn giao diện vẫn cũ kỹ thiếu sự tương tác. Những đàn em ra đời sau có vẻ rất linh hoạt trong việc tiếp cận khách hàng.

Đào lên chút chơi.

hostindex
03-04-2009, 10:03
Bác này đào được từ năm 2004 lên. Khiếp.

SodepCatTuong
03-04-2009, 12:21
mình thấy host của Viethosting.vn giá tương đối hợp lý, nhất là những gói nhỏ nhỏ. Hiện tại cũng đang dùng 2 gói host của viethosting.vn

magic1000
03-04-2009, 12:32
Vãi quá bài cách đây 5 năm đào lên dc!

Target_Locked
03-04-2009, 22:50
Vãi quá bài cách đây 5 năm đào lên dc!

update cho phù hợp tình hình mới 2009 đó mà :D

Spammer
11-05-2010, 13:27
Chuyện hosting và domain là chuyện muôn thưở ...KO bao giờ cũ cả!

Mình thấy vinahost cũng đc đó!

Ông lục cái bài từ năm 2004 lên thì tôi cũng thấy nể!
Còn về host VN thì đương nhiên là sẽ có host chất nhưng giá chắc chắn sẽ mắc!

enbiencom1
19-05-2010, 23:11
đào lên hay quá...........