PDA

View Full Version : Xin chỉ giúp cho tôi cách kiểm tra ổ CD ?

PNgọc Quang
05-11-2004, 16:58
Chào tất cả các bạn thành viên !

Tôi là một thành viên mới của diễn đàn. Tôi có một việc mong các bạn chỉ giúp cho. Tại sao ổ CD của tôi khi đọc xong một đĩa, cho đĩa khác vào (hoặc cho ngay đĩa vừa đưa ra vào) thì ổ CD báo không đọc được. Tôi đã lau đĩa và kiểm tra lại giắc cắm nhưng vẫn không được. Nhưng để khoảng 1 hoặc 2 ngày thì ổ đĩa CD lại đọc được.
Hiện nay tôi vẫn chưa tìm ra nguyên nhân của tình trạng này, tôi mong các bạn chỉ giúp.

quang_ig

ba cao cao
06-11-2004, 16:21
Ổ CDROM của bạn mới hay cũ vậy, nếu cũ thì chắ đầu READ trong máy bắt đầu có lỗi rồi. Chuẩn bị mua cái mới vậy he. Còn nếu mới thì đem ra tiệm bảo hành kiểm tra cho hoặc đổi cái mới (hàng mới cũng bị hư nữa đó). Chào

phamthanhson
06-11-2004, 20:00
vậy cũng nói thật là..........

itkit
08-11-2004, 08:53
Mua ổ cd mới thui bạn ơi, nếu nghèo quá thì mua ổ cũ cũng được. Giờ ổ cd rẻ rề ah. Khoảng $20 là u sẽ có một ổ cd mới ken :)

mymother
21-07-2008, 20:04
ai giup minh voi ? may minh khong an alt+ctrl +delete duoc ?
và click chuột phải vào môt thư mục để send to đến nơi khác thì chỉ có 2 lựa chọn là usb và o cd rom thôi ,ai biết thì giúp mình với

Penguina4
21-07-2008, 22:28
Chào tất cả các bạn thành viên !

Tôi là một thành viên mới của diễn đàn. Tôi có một việc mong các bạn chỉ giúp cho. Tại sao ổ CD của tôi khi đọc xong một đĩa, cho đĩa khác vào (hoặc cho ngay đĩa vừa đưa ra vào) thì ổ CD báo không đọc được. Tôi đã lau đĩa và kiểm tra lại giắc cắm nhưng vẫn không được. Nhưng để khoảng 1 hoặc 2 ngày thì ổ đĩa CD lại đọc được.
Hiện nay tôi vẫn chưa tìm ra nguyên nhân của tình trạng này, tôi mong các bạn chỉ giúp.

quang_ig

Bạn nên mua bộ dụng cụ đĩa lau đầu từ cho ổ CD có bán ở các cửa hàng tin học về xài thử !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ai giup minh voi ? may minh khong an alt+ctrl +delete duoc ?
và click chuột phải vào môt thư mục để send to đến nơi khác thì chỉ có 2 lựa chọn là usb và o cd rom thôi ,ai biết thì giúp mình với

Bạn làm như sau: Logon ra khỏi máy tính, bấm Ctrl + Alt +Del ( 2 lần ). Ô User name: gõ Administrator rồi Enter. Bạn thử lại xem coi có được không ?

ao xanh
26-07-2008, 05:32
tôi dùng wista k hiểu tại sao mà lại bị ẩn mất ổ DVD .có ai biết làm thế nào cho nó lại hiện lên như cũ không . xin cảm ơn