PDA

View Full Version : Có ai gặp trường hợp này như mình chưa ?

xitrumice
25-03-2011, 23:08
Nếu một ngày bạn order một dịch vụ hosting để dùng thiết kế website cho bạn ,order thủ tục xong xuôi truy cập ngon lành ,upload vèo vèo ( host việt nam mà ) xong đùng 1 cái bạn ko CMOD được bất kỳ folder nào . Mình dùng joomla nên việc CMOD các folder để import modules ,images ,component là rất cần thiết .
Liên lạc với bộ phận kỹ thuật của cty cung cấp host thì nhận được câu chuyện khá thú vị như sau :

http://khautrang.com.vn/images/stories/3-25-2011%207-02-09%20.jpg

Tới lúc này thì mình sock toàn tập nên mình ngưng luôn .Thôi thì mình coi là mình nói bậy cũng được ,mình lên đây hỏi các tiền bối sư phụ trong hội quán nếu gặp trường hợp này thì mình phải làm sao .Joomla mà ko CMOD được thì còn biện pháp nào để thực hiện cái web này mà vẫn dùng hosting này ko?

sieutocdl5
25-03-2011, 23:26
chưa gặp bao giờ, hồi giờ xài chmod thế nào chả dc, 777 hay 000 thì dc hết, bạn thử vào cpanle chmod xem, coi thử dc ko

lmn15042002
26-03-2011, 12:19
Mấy tay hỗ trợ kỹ thuật hosting đôi lúc trả lời thật nực cười :D. Mình cũng từng gặp lỗi 406 báo bên host nó đỗ thừa do mã nguồn của mình mới ghê, trong khi cũng mã nguồn đó (kèm database) chạy trên các host khác (và localhost dùng AppServ) từ trước đến giờ vẫn tốt.

NSViet
26-03-2011, 15:26
Nếu một ngày bạn order một dịch vụ hosting để dùng thiết kế website cho bạn ,order thủ tục xong xuôi truy cập ngon lành ,upload vèo vèo ( host việt nam mà ) xong đùng 1 cái bạn ko CMOD được bất kỳ folder nào . Mình dùng joomla nên việc CMOD các folder để import modules ,images ,component là rất cần thiết .
Liên lạc với bộ phận kỹ thuật của cty cung cấp host thì nhận được câu chuyện khá thú vị như sau :

_http://khautrang.com.vn/images/stories/3-25-2011%207-02-09%20.jpg

Tới lúc này thì mình sock toàn tập nên mình ngưng luôn .Thôi thì mình coi là mình nói bậy cũng được ,mình lên đây hỏi các tiền bối sư phụ trong hội quán nếu gặp trường hợp này thì mình phải làm sao .Joomla mà ko CMOD được thì còn biện pháp nào để thực hiện cái web này mà vẫn dùng hosting này ko?
Bên nào support bạn mà hay vậy?

vinhcomtech
26-03-2011, 15:50
tốt nhất là bảo họ giảm chế độ bảo mật xuống để có thể hoạt động tốt hơn, mình gặp trường hợp mày ở 1 số nhà cung cấp rồi !

xitrumice
26-03-2011, 21:10
Thank anh em đã tư vấn nhiệt tình giúp mình vấn đề này để mình biết được cái bậy là ntn .Mình xin chia sẽ thêm tiếp tập 2 của câu chuyện ,coi như câu chuyện về nghề nghiệp với a e lập trình thiết kế web .
Có thể Note thêm cho mọi người biết rằng : Sever này do khách hàng của mình đã order trước và sau đó mới thuê mình để thiết kế trang chủ lên cho họ .
.... Tập 2 là tiếp theo của đoạn trên ,sau khi mình nhận đc cái chữ "bậy" của chính GĐ công ty sever đó thì minh đã pm lại với khách hàng của mình như sau .

Mình đã rất tôn trọng vị giám đốc nọ và trao đổi lại với khách sẽ tìm một phương án khác để thực hiện cv cho khách hàng đc tốt .
Nhưng sang hôm sau mình nhận được pm trực tiếp từ khách hàng như vậy :

Thực sự thì đến lúc này thì mình cảm thấy bị xúc phạm đến danh dự nghề nghiệp và tự trọng ,chuyện xưa nay luôn xảy ra giữa nhà quản lý sever và coder .Chỉ cần bên sever ko cung cấp đc cho coder ( khách hàng ) là lập tức lên tiếng chê coder kém năng lực.
...........................................
Dĩ nhiên mình ko bình luận thêm về dịch vụ hosting này ,cũng như kỹ thuật của anh Giám Đốc này là như thế nào ,câu trả lời dành cho các anh em trong nghề đọc bài này và tự đánh giá.
Xin lỗi anh em vì câu chuyện này là có thực tuy nhiên mình xin phép dấu tên cả hai bên để những nhận xét của các anh em được công tâm.

khuongCOMPUTER
26-03-2011, 21:55
Bạn đưa link này cho bên thuê bạn làm web xem là được rồi. Có lẽ nên public tên công ty để mọi người tránh luôn.
Cái câu "không ai lập trình mà chmod 777" nói ở đây bà con còn cười bỏ qua chứ đem lên DP hay WHT cỡ nào cũng bị chửi cho vuốt mặt không kịp.