PDA

View Full Version : Hỏivề Incredimail

bps
05-11-2004, 12:42
Tôi mới load bản Incredimail về, nhận và gởi thư với yahoo.ca thì hoàn toàn tốt.

_ Nhưng sao không thể nhận và gởi thư với Hotmail?

_ Có phải Hotmail không còn hổ trợ xài với Outlook Express hay những chương trình mail tương tự?

Tôi phải làm sao để sử dụng Incredimail với Hotmail?

Cám ơn?

Ghost1982
05-11-2004, 12:59
1) Hotmail free ko còn hỗ trợ Pop3 và smtp.
2) Bạn thiết lập sai.
3) Do phần mềm có vấn đề.
Khả năng là lý do thứ nhất. Và nếu muốn dùng hotmail cùng Incredimail thì bạn phải update cho cái hotmail thôi.

Khoaxxx
05-11-2004, 14:38
Hotmail không dùng POP3 mà dùng HTTP, nhưng nó đã không hỗ trợ gởi và nhận mail bằng các Client email nữa, nguyên nhân là do nhiều người dùng chức năng này để Spam quá, do đó bạn cần phải update hộp hotmail lên 2Gb, thời gian bao lâu cũng được, bạn sẽ có lại chức năng check và gởi mail mãi mãi với tài khoản hotmail đã từng update đó

Tran Kieu Anh
05-11-2004, 15:54
Hotmail không dùng POP3 mà dùng HTTP, nhưng nó đã không hỗ trợ gởi và nhận mail bằng các Client email nữa, nguyên nhân là do nhiều người dùng chức năng này để Spam quá, do đó bạn cần phải update hộp hotmail lên 2Gb, thời gian bao lâu cũng được, bạn sẽ có lại chức năng check và gởi mail mãi mãi với tài khoản hotmail đã từng update đó
Bạn ơi hộp hotmail của tôi bây giờ có 2 MB thôi, làm sao để update lên 2 GB bây giờ (free ấy).

Ghost1982
05-11-2004, 15:57
Hotmail 2G làm gì có free kím $ mà up chứ sao lol

bps
06-11-2004, 10:06
Uh, cám ơn cám bạn. Vậy là không còn Hotmail free hổ trợ POP3 nữa rồi :(