PDA

View Full Version : Xin hướng dẫn cách kết nối máy tính với màn hình tv

lehiep108
25-03-2011, 18:21
Em muốn kết nối laptop với màn hình tv để xem phim.
Theo như hướng dẫn em mua dây cáp cắm để kết nối. Nhưng màn hình tv chỉ hiển thị mũi tên của chuột, còn màn hình thì đen hoàn toàn.
Không hiểu tại sao nữa.
Em dùng dell 1545 (win7), tv loại thông thường.
Mong các anh giúp đỡ cho ạ

tam_giang
26-03-2011, 02:09
...
Em dùng dell 1545 (win7), tv loại thông thường.
Mong các anh giúp đỡ cho ạ
Có cả vài ngàn loại thông thường. Ít nhất nó cũng có hiệu và model. Nếu là CRT thì đừng nối ra làm gì cho bõ công vì TV CRT có resolution (độ phân giải) nhỏ hơn màn hình máy vi tính (dù bự hơn).

dangkhoaonline01
26-03-2011, 18:00
Chào bạn, Đăng Khoa xin đc góp ý về câu hỏi của bạn như sau:
Sau khi bạn kết nối máy tính với màn hình TV thì bạn thực hiện bật tính năng xuất hình ảnh từ máy tính qua một màn hình khác.
Cách thông thường để xuất ra TV or LCD của Dell nhấn Fn+F1( hay một phím nào đó có biểu tượng hai màn hình)
lần thứ nhất sẽ xuất ra cả 2 màn: Lap + LCD
lần thứ hai là chỉ có LCD
lần thứ 3 là chỉ có Lap.
Ngoài ra nếu k được thì vào Properties desktop --> Setting --> Advanced --> Display, kiểm tra xem lap nó có nhận TV hay LCD không.
Nếu bạn thấy màn hình đã hiển thị mà vẫn không nhìn thấy gì thì bạn thử điều chỉnh độ phân giải xem được

tam_giang
27-03-2011, 03:55
...
Cách thông thường để xuất ra TV or LCD của Dell nhấn Fn+F1( hay một phím nào đó có biểu tượng hai màn hình)...
>> Nhưng màn hình tv chỉ hiển thị mũi tên của chuột, còn màn hình thì đen hoàn toàn.

bé_Bi_IT
27-03-2011, 08:16
Ngoài ra nếu k được thì vào Properties desktop --> Setting --> Advanced --> Display, kiểm tra xem lap nó có nhận TV hay LCD không.

Người ta dùng win7 mà bác đi chỉ như kiểu XP
Với lại của họ hiện được chuột và màn hình tối đen chứ có phải chỉ hiện mỗi cái bảng chạy chạy trên màn hình đâu