PDA

View Full Version : Hỏi cách tắt Feed Trong wordpress

Tin Hot 9x
25-03-2011, 09:12
Em thấy dạo này thằng google ngu quá các bác ạ,có lẽ do site em cài cache nên cái thằng autopost nó đc index trước. Và kết quả là site em chả thấy bóng dáng đâu trên google .
Không hiểu thuật toán của nó làm ăn kiểu gì
Bro nào chỉ em cách tắt feed trong wp với,như kiểu xinhkieu.com/feed hoặc là tắt kiểu gì ko còn tí feed nào nữa ko đc :D
THank các bro nhiều nhé

nguaden3000
25-03-2011, 12:34
Bác nói sao chứ, Trong google webmaster tool nó còn cho submit feed để index các bài viết mới, mà bác dùng autopost thì hãy xem lại nhé, dạo này google nó đang thay đổi thuật toán mới và có rất nhiều hình thức phạt đó

Tin Hot 9x
25-03-2011, 14:20
Ý em là site em bị người khác copy,nhưng do site em cài cache nên google index thằng copy kia trước . Thế là search chẳng thấy site em đâu..
hjx
Hỏi xem có bác nào biết xóa feed như xinhkieu chỉ e với :D

manlivo
25-03-2011, 14:40
Em thấy dạo này thằng google ngu quá các bác ạ,có lẽ do site em cài cache nên cái thằng autopost nó đc index trước. Và kết quả là site em chả thấy bóng dáng đâu trên google .
Không hiểu thuật toán của nó làm ăn kiểu gì
Đầu tiên là bạn phải submit url của bạn lên cho google nó biết.
Còn muốn index nhanh thì bạn nên dùng google webmaster tools và submit cái sitemap của trang bạn lên.

Bro nào chỉ em cách tắt feed trong wp với,như kiểu xinhkieu.com/feed hoặc là tắt kiểu gì ko còn tí feed nào nữa ko đc
Copy thì ko chống đc đâu. Họ ko lấy qua feed thì cũng lấy từ trang chủ của bạn. Bạn có thể thiết lập Setting -> Reading: Mục For each article in a feed, show Chuyển từ full text -> Summary để họ ko lấy bài của bạn từ các plugin tự động.
Còn disable hoàn toàn feed thì đưa đoạn code này vào file functions.php

function fb_disable_feed() {
wp_die( __('No feed available,please visit our <a href="'. get_bloginfo('url') .'">homepage</a>!') );
}

add_action('do_feed', 'fb_disable_feed', 1);
add_action('do_feed_rdf', 'fb_disable_feed', 1);
add_action('do_feed_rss', 'fb_disable_feed', 1);
add_action('do_feed_rss2', 'fb_disable_feed', 1);
add_action('do_feed_atom', 'fb_disable_feed', 1);

Tin Hot 9x
25-03-2011, 17:53
@manlivo : Site mình từ google search traffic hàng ngày khoảng 40k/day rồi bạn ạ :D . Quan trọng là do traffic như thế nên cái server dùng chung ko chịu nổi đành phải cài cái supper cache vào , mà khi đã cài cache thì post bài xong phải vài tiếng sau mới xuất hiện trên trang chủ . Đã test trên trình duyệt khác và máy tính khác .

Còn cách dis feed như bạn nói thì mình làm cách đây khoảng 2 tháng rồi,trên mấy blog nc ngoài hướng dẫn rất nhiều :D
Nhưng mình ko muốn chèn vào theme nên phải qua đây hỏi
Hết cách :D
Đành phải chèn vào theme vậy
Thank bạn