PDA

View Full Version : Thuế ! Thuế ! Thuế !

Alo
04-11-2004, 10:23
Trùi ui, Alo định bán hàng trong Turbosquid.com (bán mô hình 3D), trang này nó thầu hết từ tiếp thị, thanh toán, host, up/down load, mình chỉ việc nhận tiện, nó lấy 50% thu nhập, kể cũng ok.
Nhưng khi đọc thêm một chút thì Alo thấy nếu ở ngoài nước Mỹ phải chịu thêm thuế 30%. Trùi ui, bán 10 mà chỉ ăn được 2, lùm sao mà sống đây. Ai có cách gì ko chỉ cho Alo với, xin cám ơn nhiều ..

acquysongvedem
05-11-2004, 13:09
theo tớ thì có lẽ đăng ký tài khoản online ở tren mạng đi, dùng tài khoản đó nhận tiền và gửi tiền, ở 1 trang web của mỹ hay ngân hàng mỹ chẳng hạn, nghe nói ở mỹ thì ngân hàng đăng ký mở tài khoản online được thì phải, thế là chỉ cần tốn 50% thu nhập là được rồi, mình nói có chỗ nào sai thì chỉ dạy thêm nghen, xin cám ơn

Alo
08-11-2004, 08:20
Cám ơn bạn đã chả lời cho tui ! ^_^

acquysongvedem
09-11-2004, 11:54
thế cho tớ hỏi lại nhé, có trang web nào bán hàng trên mạng loại tốt không vậy? tớ cũng tìm hoài màng chẳng ra cái nào hết, ở việt nam thì chỉ có mỗi thằng nhatcuong.com là bán điện thoại thôi hà, chỉ giáo thêm với.

hutieugo
10-11-2004, 11:49
Tui chắc chắn rằng nếu bạn o Vn bạn kô thể deposit fund 1 tk online bên mỹ, hoặc đức ý ...
tui làm rùi

acquysongvedem
11-11-2004, 11:52
vậy thì có thể đăng ký tài khoản ở ngân hàng đại lý củ mỹ ở việt nam cũng được đấy, nhưng cái này tớ không chắc đâu nhé, hãy thử 1 lần rồi cũng sẽ biết ngay thôi mà