PDA

View Full Version : Cần thông tin về Harvey Nash[Mong mọi người giúp đỡ ^^ ]

tangled
24-03-2011, 23:45
Em vừa nhận được thông báo pass vòng 1(test) của Harvey Nash VN cho vị trí Software Engineer(.Net) + thư mời pv(tuần sau). Ở đây có bác nào đã/đang làm cho Harvey Nash cho em biết đại loại nội dung pv xoay quanh gì ko ah ?! Hoặc cho em biết một ít thông tin về cty này cũng được.

Em muốn hỏi thêm luôn là giữa Harvey Nash và FSoft, cty nào nên vào hơn(tất nhiên trong trường hợp em pass Interview cả 2) ? Vì em cũng vừa pv bên FSoft. Ý em muốn hỏi ở đây cả về môi trường làm việc lẫn lương bổng luôn ah. Thanks các bác nhiều :)

quangvu
25-03-2011, 09:22
HVN có lương và đã ngộ tốt hơn FSoft nhiều. FSoft chỉ có Leader trở lên mới có đãi ngộ cao thôi, còn dev thì bèo nhèo.

tangled
26-03-2011, 01:34
thanks bác quangvu nhiều :) còn ai có thông tin j về Harvey Nash ko, chia sẻ cho em với ?! Fsoft thì em cũng tìm hiểu đc khá nhiều rồi, vì thông tin về FSoft trên mạng cũng nhiều, còn HVN thì rất ít.

nhoc0511
31-03-2011, 14:38
Bạn Tangled ưi,
cho mình hỏi vòng 1 của Harvey Nash, test gì vậy bạn

tangled
31-03-2011, 19:01
Bạn Tangled ưi,
cho mình hỏi vòng 1 của Harvey Nash, test gì vậy bạn

vòng 1 HVN test cũng khá giống mấy cty khác bạn àh!! Nội dung test bao gồm 4 phần:
--- IQ(bao gồm trắc nghiệm + 1 vài câu bạn phải suy luận rồi ghi ra kq)
--- GMAT(tính toán nhanh)-phần này có vài câu hơi khó :D(mình nghĩ vậy)
--- ENGLISH: lúc mình thi Eng thì đề bài cho 1 email của 1 client gởi cho HVN, các câu trắc nghiệm + câu hỏi xoay quanh email này. Chủ yếu để kiểm tra kĩ năng đọc hiểu của bạn.
--- KỸ NĂNG CHUYÊN MÔN(Data Structure, kiến thức cơ bản C#-do mình apply pos .NET Dev)

CÁC PHẦN NÀY THI CHUNG 1 LẦN - KO CHIA RIÊNG NHƯ CÁC CTY KHÁC(TIME THI LÀ 1H30P)

Nói chung đề cũng không quá khó, nếu bạn đã từng đi test ở 1 vài công ty IT(FSoft, GNT, ...) thì sẽ ko lạ gì với đề kiểu này! Good luck :)

nhoc0511
03-04-2011, 17:13
Thanks bạn Tangled nhiều nhé.
Mình apply vào vị trí QC không biết kiểm tra kiến thức sao ta :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hihi quên mất, cho mình hỏi. Bao nhiệu điểm thì được pass vòng 1 zị bạn

billy90
08-04-2011, 10:29
HvN làm cực mà lương không cao đâu. Làm ở đây cho có exp thì được, vì môi trường làm việc trong HvN rất chuyên nghiệp, pos nào ra pos đó, không có chuyện pos này làm pos khác trừ những trường hợp bất khả kháng. Chúc bạn tìm được việc như ý.

vecelo
10-04-2011, 11:21
HvN làm cực mà lương không cao đâu. Làm ở đây cho có exp thì được, vì môi trường làm việc trong HvN rất chuyên nghiệp, pos nào ra pos đó, không có chuyện pos này làm pos khác trừ những trường hợp bất khả kháng. Chúc bạn tìm được việc như ý.

vãi hà, làm ở đâu cũng chê lương cực với lương bèo, vậy xin hỏi bác làm ngành CNTT ở VN thì ở đâu là lương cao (lập trình và QA nha)? Cho vài cái ví dụ để a e định hướng vào đó với. Đừng có cho ví dụ ô Bình, ô Minh... nhé, mấy ổng là giám đốc chứ ko phải nhân viên. Chổ nào cũng chê cho lắm vào rồi sau đó lên đây túm lại là nền CNTT nước mình bèo, làm ở đâu cũng bèo

duynguyen000
11-04-2011, 00:11
lương cao là so với chỗ khác thôi, chứ bạn muốn cao như bên Mẽo là ko đc rùi :). nhiều cty trả lương cao hơn Harvey Nash lắm như Elca, Netblue...

vãi hà, làm ở đâu cũng chê lương cực với lương bèo, vậy xin hỏi bác làm ngành CNTT ở VN thì ở đâu là lương cao (lập trình và QA nha)? Cho vài cái ví dụ để a e định hướng vào đó với. Đừng có cho ví dụ ô Bình, ô Minh... nhé, mấy ổng là giám đốc chứ ko phải nhân viên. Chổ nào cũng chê cho lắm vào rồi sau đó lên đây túm lại là nền CNTT nước mình bèo, làm ở đâu cũng bèo

thuongshoo
22-07-2011, 20:21
mình cũng sắp phỏng vấn. Kiểu chắc không phù hợp với nguyện vọng. chuyển 4 lần rồi mà! kinh nghiệm quá!