PDA

View Full Version : Hỏi về card màn hình

ndqht
02-11-2004, 16:43
máy của tôi dùng WIN XP khi cài xong vào xem các thông số của card màn hình thì thấy xuất hiện thông số là memory size 16 mb nhung card của tôi là 32 mb, sau đó tôi cài lại card màn hình (và thông số hiện lên là 32 mb)thì mỗi khi kích vào file chạy của một trò game thì máy khởi động lại và nghe ca nhạc cũng thế, tất nhiên là chỉ nhạc hình thôi còn nhạc tiếng thì không vấn đề gì thế mới không hiểu là sao. Có bác nào biết bệnh của máy tôi thì chỉ cho tôi với

YellowRose
03-11-2004, 10:05
Bệnh thì không biết bệnh gì. Chỉ biết như thế là card màn hình của bạn đã "bệnh" rồi. Nếu là card mới thì đưa đi bảo hành hoặc bắt người bán đổi lại. Nếu card củ thì đổi sang hệ điều hành khác sử dụng. có khi XP không nhận được đúng driver của card đó.

hieept
03-11-2004, 10:17
Có thể card của bạn bị xung đột driver giữa driver mặc định của winXP (nhận 16Mb) và driver của card do bạn cài (32Mb).
bây giờ bạn cần remove tất cả driver card màn hình, sau đó khởi động lại và đừng cho win tự nhận mà hãy cài bằng đĩa driver của card.
chúc thành công!

blacksoul
03-11-2004, 10:21
nếu tôi không nhầm thì cái card của bạn là TNT ... phải không . Nếu như vậy thì tốt nhất bạn nên đem đi đổi lại (nếu còn bảo hành) , hoặc là chỉ cài cai driver 16MB thôi . Vì lúc trước tui cũng mua cái này , và bị giống y chang của bạn , và thằng bạn của tui cũng bị như vậy . Theo tui nghĩ thì cái dòng card này bị error nhưng mà mấy thằng cửa hàng đem ra bán . Chắc là mua ở Hoàn Long ha? hehehe