PDA

View Full Version : có ai dùng host bên vdata.vn không?

phamvantam
23-03-2011, 21:47
anh em có ai dùng host bên vdata.vn không vậy?mấy hôm nay bên vdata.vn bị cái j mà chết lên chết xuống thế nhỉ anh em có ai gặp tình trạng này không?

dtvcomputer
23-03-2011, 22:07
anh em có ai dùng host bên vdata.vn không vậy?mấy hôm nay bên vdata.vn bị cái j mà chết lên chết xuống thế nhỉ anh em có ai gặp tình trạng này không?

Chuyện bình thường ở huyện ta :emlaugh: không có HP nào tránh được sự cố khách quan :D

phamvantam
23-03-2011, 22:47
uhm tại die liên tục site đang phát triển như vậy mất hết thành viên nên hơi bực bội chút

dtvcomputer
23-03-2011, 23:48
uhm tại die liên tục site đang phát triển như vậy mất hết thành viên nên hơi bực bội chút

bình tĩnh thôi bạn à! nóng lên cũng ko giải quyết đc gì đâu, mà đôi khi nóng giận mất khôn :D

bvnguyen
24-03-2011, 00:00
em cũng bị nè, khách hàng thì kêu ùm lên, support thì offline, tức không chịu được

phamvantam
24-03-2011, 00:39
mấy bác ấy bảo là do 1 số site load cao quá chiếm hết tài nguyên nên trang mình die.mình hơi cay câu này vì khách hàng ai cũng như ai mà sao lại để site lớn sống site bé chết được.bé nếu chết như vậy hoài là không bao h lớn nổi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em cũng bị nè, khách hàng thì kêu ùm lên, support thì offline, tức không chịu được

support thì bạn cứ mail lên họ sẽ trả lời bạn cái này mình không phàn nàn.nhưng họ phải làm sao để khắc phục được sự cố.chứ kêu thông cảm thì chết anh em thuê hosting

bvnguyen
24-03-2011, 01:51
đã nhận được email trả lời, họ nói do server bị ddos nặng nên truy cập bị gián đoạn, mong anh thông cảm :(

chesterben
24-03-2011, 02:12
Hehe, nếu ngồi mà nghe học giải thích lý do thì chắc chắn là vô ích. Điều cần làm là phải phục hồi site đi đã rùi "mắng chửi" sau lol

vData.vn làm dịch vụ khá tốt đấy chứ. Chỉ là họ thiếu người có thể làm technical tốt thôi :)

phamvantam
24-03-2011, 12:28
Hehe, nếu ngồi mà nghe học giải thích lý do thì chắc chắn là vô ích. Điều cần làm là phải phục hồi site đi đã rùi "mắng chửi" sau lol

vData.vn làm dịch vụ khá tốt đấy chứ. Chỉ là họ thiếu người có thể làm technical tốt thôi :)

phục hồi bằng cách nào khi site vào cứ như đang bị ddos ấy

sialthuong01
24-03-2011, 12:54
Tạm thời mua 1 host khác để đặt site của mình là đc mà các bác.

Có cái hosting gì đang khuyến mãi 3 năm kìa. Rẻ ko ấy mà. Các bác mua đi coi như là dể backup.

dtvcomputer
24-03-2011, 14:53
share hosting thì không tránh khỏi việc bị ảnh hưởng của người khác, các bạn không muốn ảnh hưởng thì chỉ có cách thuê VPS hoặc server riêng chạy thôi :D

phamvantam
24-03-2011, 15:31
nản anh hưởng ít còn chịu được đây die liên tù tì

duongquyti
25-03-2011, 08:50
có lẽ do cạnh tranh không công bằng chăng,dịch vụ Vdata đang yên ổn bỗng dưng bị ddos liên tục, chứ mình cũng đang dùng họ thấy web chạy nhanh và support tốt nhiệt tình .Nếu các pác nào cạnh tranh không lành mạnh xin các pác đừng chơi chiêu dó

dtvcomputer
25-03-2011, 14:31
tặng các bạn cái link này http://www.google.com.vn/search?q=s%E1%BB%B1+th%E1%BA%ADt+v%E1%BB%81+hostin g+unlimited&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a :D