PDA

View Full Version : Đăng ký tên GA mới địa chỉ cũ có được không?

Gà sap chet
23-03-2011, 14:41
Tình hình là trc kia em đã từng có 1 con gà nhưng nó đã hy sinh trc khi đẻ trứng (nhận mã Pin). Bây em muốn reg lại con khác bằng cách lấy tên khác nhưng địa chỉ vẫn là nhà mình có được không nhỉ? Bác nào có kinh nghiệm chăn nhiều gà thì cho em tư vấn với!

Nhân tiện cũng cho em hỏi thêm: các blogs trong cùng một tài khoản blogger mà đặt BL cho nhau thì có giá trị không nhỉ?

Thanks các bác rất nhhiều!

vantantr1
23-03-2011, 15:27
trước kia là bao lâu rồi??
Trên 1-2 năm thì vô tư đi.

Gà sap chet
23-03-2011, 15:49
trước kia là bao lâu rồi??
Trên 1-2 năm thì vô tư đi.

Mới đứt đc 1-2 tháng, thế mới buồn!.T__T.

huynhmaianhkiet
23-03-2011, 16:02
Bạn cứ đăng ký 1 địa ảo nào đó miễn nó ở cùng địa phương (ví dụ như khác số nhà, tên đường phố) rồi sau khi được chấp nhận thì thay đổi về địa chỉ cũ cũng được. Bạn thân mình cũng làm như vậy nè, nhưng tốt nhất là nên để tên người nhận khác (người trong gia đình).

-Juno-
23-03-2011, 16:07
Ngày xưa khi em reg lại (cũng 1 năm rồi) thì em reg với địa chỉ cũ (sau khi Gà ra đi đc vài ngày), chỉ thay đổi là: 123 Điện Biên phủ, Q BT, TP HCM thì ghi lại là so nha 123 Điện biên Phủ, Q BT TP HCM và OK.
Còn bây giờ ko biết có áp dụng đc ko?

Gà sap chet
23-03-2011, 16:23
Bạn cứ đăng ký 1 địa ảo nào đó miễn nó ở cùng địa phương (ví dụ như khác số nhà, tên đường phố) rồi sau khi được chấp nhận thì thay đổi về địa chỉ cũ cũng được. Bạn thân mình cũng làm như vậy nè, nhưng tốt nhất là nên để tên người nhận khác (người trong gia đình).

Cảm ơn bạn! Mình cũng làm thế rồi,nhưng đang sợ xài lại địa chỉ cũ thì bị banned.+__+.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ngày xưa khi em reg lại (cũng 1 năm rồi) thì em reg với địa chỉ cũ (sau khi Gà ra đi đc vài ngày), chỉ thay đổi là: 123 Điện Biên phủ, Q BT, TP HCM thì ghi lại là so nha 123 Điện biên Phủ, Q BT TP HCM và OK.
Còn bây giờ ko biết có áp dụng đc ko?

Chẳng lẽ anh GA lại không biết phân biệt Hoa và Thường.+__+.

-Juno-
23-03-2011, 16:44
Ko phải là chữ hoa hay chữ thường, số nhà thay vì ghi

123
thì thành

so nha 123

emperors
23-03-2011, 16:54
Tốt nhất bạn nên làm theo như bạn huynhmaianhkiet nói, sau này bạn change cũng đc, google check thấy địa chỉ giống nhau nó sẽ báo bạn đã đk với 1 tk khác rồi, thế là bạn lại mất công đk lần nữa với tk khác làm 1 blog khác !

Gà sap chet
23-03-2011, 17:19
Ko phải là chữ hoa hay chữ thường, số nhà thay vì ghi

thì thành

Ok, thanks bạn! Do mình không để ý.^^.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Tốt nhất bạn nên làm theo như bạn huynhmaianhkiet nói, sau này bạn change cũng đc, google check thấy địa chỉ giống nhau nó sẽ báo bạn đã đk với 1 tk khác rồi, thế là bạn lại mất công đk lần nữa với tk khác làm 1 blog khác !

Mình sẽ thử nhưng vẫn hơi ca mơ run.+__+.

Real Madrid
23-03-2011, 17:43
Nhật ký reg GA:
+ ngày 19/3/2011, die con GA reg từ 2007, mọi thứ hoản loạn lên, mất sạch sẽ, mất hết rồi...... Lật đật reg Gmail mới, reg lại con GA mới, trùng tên với GA cũ, nhưng khác địa chỉ. Ngồi chờ
+ 1 ngày, 2 ngày...., chẳng thấy hồi âm gì, vào Gmail, cũng chẳng thấy Welcome gì từ Adsense, kì này chắc lành ít, dữ nhiều
+ 5h PM, hôm nay, 23/3/2011, cùng quẩn quá, reg lại. Adsense nhất quyết ko chịu. Cứ báo lỗi cái đơn đăng ký GÀ. Vướng cái mục State, Điền là "HoChiMinh" mà nó bảo ko dc, dậm chân tại chỗ, cửa ải đăng ký thôi, còn ko qua khỏi, thì mơ mộng gì.
+ Bất mãn, log lại vào Gmail đã reg GA hôm 19/3, rồi vào trang Adsense, tự nhiên vào dc.
+ Bó tay GA
--------------------------
Tuy hok có email Welcome, mà lại login dc vào tài khoản Adsense, vậy là coi như đã có GÀ nuôi rồi hả mấy bác.
---> Kết luận về reg GA: Hên - Xui, 50/50

Ga1
23-03-2011, 18:52
Nhật ký reg GA:
+ ngày 19/3/2011, die con GA reg từ 2007, mọi thứ hoản loạn lên, mất sạch sẽ, mất hết rồi...... Lật đật reg Gmail mới, reg lại con GA mới, trùng tên với GA cũ, nhưng khác địa chỉ. Ngồi chờ
+ 1 ngày, 2 ngày...., chẳng thấy hồi âm gì, vào Gmail, cũng chẳng thấy Welcome gì từ Adsense, kì này chắc lành ít, dữ nhiều
+ 5h PM, hôm nay, 23/3/2011, cùng quẩn quá, reg lại. Adsense nhất quyết ko chịu. Cứ báo lỗi cái đơn đăng ký GÀ. Vướng cái mục State, Điền là "HoChiMinh" mà nó bảo ko dc, dậm chân tại chỗ, cửa ải đăng ký thôi, còn ko qua khỏi, thì mơ mộng gì.
+ Bất mãn, log lại vào Gmail đã reg GA hôm 19/3, rồi vào trang Adsense, tự nhiên vào dc.
+ Bó tay GA
--------------------------
Tuy hok có email Welcome, mà lại login dc vào tài khoản Adsense, vậy là coi như đã có GÀ nuôi rồi hả mấy bác.
---> Kết luận về reg GA: Hên - Xui, 50/50

Em sure với bác là acc này sẽ tự nhiên tèo thôi, em dính mấy quả ko có mail welcome rồi, chưa tạo ad còn tèo nữa là :D, ai mua acc thì nhớ check choác cái mail welcome có phải là thật ko nhé hehe :D

Real Madrid
23-03-2011, 19:14
chưa có ad thì nó lấy lí do gì để Disable mình nhỉ ?
Cái GA trên, là do mình tự reg, chứ hok mua từ ai hết.
Tự nhiên hôm nay vào, login Adsense thì ok, mà trong email, hok có mail nào Welcome cả.
Ai gặp phải trường hợp giống mình và bị ban GA như Ga1 thì cho mình biết thêm nha....

hyutars1
23-03-2011, 19:20
chưa có ad thì nó lấy lí do gì để Disable mình nhỉ ?
Cái GA trên, là do mình tự reg, chứ hok mua từ ai hết.
Tự nhiên hôm nay vào, login Adsense thì ok, mà trong email, hok có mail nào Welcome cả.
Ai gặp phải trường hợp giống mình và bị ban GA như Ga1 thì cho mình biết thêm nha....

Có dòng chữ nào ghi là pending approval không bác, http://eemoticons.net/Upload/Cute Pig/th_28.gif (http://eemoticons.net/D/Cute-Pig/th_28) có khi nó cho login thế thôi chứ chưa duyệt http://eemoticons.net/Upload/Cute Pig/th_31.gif (http://eemoticons.net/D/Cute-Pig/th_31)

Real Madrid
23-03-2011, 19:31
to hyutars1: ko có Approval gì cả.
Mình tạo Gmail mới, reg con GA mới, tên như cũ, dịa chỉ khác acc cũ.
Reg ngày 19/3, đến hôm nay, 23/3, vào Adsene chơi thử, thì thấy vào thẳng tài khoản luôn, ko có trở ngại gì cả. Nó chỉ xác nhận có đồng ý điều khoản của nó ko, và check xác nhận đồng ý cho nó gửi email khi thông báo về acc.
Check ok, thì vào thẳng acc GA.
Trong Gmail, thì ko thấy bất kỳ 1 thư Welcome nào cả.
Mình đi dạo và đọc qua vài bài đề cập đến trường hợp này. Một bên thì nói, sẽ die sớm, hoặc nếu nhận dc PIN, thì ko có chỗ để submit, hoặc tự động die sớm, dù có gắn ads hay ko.
Một bên thì nói, die hay ko là do mình, cứ chơi cẩn thận là được.
Chẳng biết nghe bên nào, vì mình chưa gặp trường hợp này bao giờ cả.
Rất mong dc nhận thêm hồi âm từ các bạn.

Gà sap chet
24-03-2011, 01:12
Mình cũng mới bị die GÀ và đã reg lại đc 2 con. Cũng có thư Welcome nhưng sơ xài lắm. Đại loại là có mỗi vài dòng chúc mừng bạn đã được chấp thuận. Nó không đc dài dòng vào hoánh tráng như lần reg đầu tiên. Không biết thể loại này cũng auto die không ta? Lo lắng quá!

Tiện thể nhắn gửi bạn Real Mandrid: Reg gà qua Flyxia tỷ lệ thành công rất cao ( Với mình là 100%). Bạn thử đi! Nhưng tuổi thọ của GÀ thì mình không đảm bảo được. Nghe nói reg qua site trung gian thường không thọ.T__T.

Real Madrid
24-03-2011, 11:27
Thanks bạn, mình sẽ thử xem sao, đúng là reg GA thật lắm gian nan

nhimlongvang
24-03-2011, 22:42
ok, miễn là ko giống nhau hoàn toàn, ví dụ: huyện thanh bình, giờ ghi la thanh binh dist.