PDA

View Full Version : Kết nối USB to IrDA của BAFO với Computer

nguyenhaidang
31-10-2004, 22:30
Em mới mua USB to IrDA hiệu BAFO nhưng em không kết nối được với ĐTDĐ (em đã cài driver và sofeware), anh chị nào đã dùng qua xin chỉ em với, em cai OS WinXP SP1

kicomco
10-11-2004, 22:48
nếu PC đã nhận driver và software thi chẳng có lý gì mà dd không nhận được, cái này thì chắc chắn là bạn nên kiểm tra lại chiếc dđ của bạn đi !!!

ktvsang
11-11-2004, 12:55
DD của bạn hiệu gì? (Nokia, SS.....) Tùy theo hãng sx mới có phần mềm đi kèm để sử dụng

alone_darkness
03-12-2004, 23:58
Bạn chú ý là cài driver trước khi cắp cổng hồng ngoại vào nhà, nếu cắp cổng hồng ngoại vào rồi mới cài driver thì không được đâu...Hình như chỉ có cách ghost lại hoặc cài lại mới từ đầu Windown

langtusaigon
02-03-2005, 13:49
Sao mình dùng IrDA kết nối với cái nokìa dc nhưng mà pcSuite của Nokia kô nhận dc, và khi truyền dữ liệu từ phone to pc bằng wireless của windows thì rất chậm,

huelien
02-03-2005, 14:23
nokia đời gì ! bạn thử bật hồng ngoại của máy để vào cổng hồng ngoại usb xem ở systems tray xem có hiện biểu tượng kết nối không ! và lưu ý phiên bản pc suite xem có hỗ trợ đời máy của bạn không ! lấy bản mới nhất hình như là 6.x thì phải !
mình có cái bafo như bạn kết nối khỏe re ! ss.nokia,sony !thân ! còn máy màn hình đơn sắc thì cài ! logomanager ( nokia )..
thân

xoxoxo
28-03-2005, 21:45
tui dùng 6600 kết nối được mà
a` khi cài drive thì nó báo có problem nếu cài tiếp bạn chọn continue any way
ok>?