PDA

View Full Version : [Q] Hỏi về cài đặt tự động Win2K Pro

mickeycat
03-11-2002, 22:12
Bạn nào biết cách cài đặt win2k tự động và đồng loạt trong một mạng có máy chủ là WIN2K Server.

Solaris
04-11-2002, 08:46
Bạn phải dùng Remote Install Services. Vào control panel/add remove program/addremove windows components/ chon Remote install services. Sau đó sẽ hiện ra bản remote install service wizard bạn làm theo chỉ dẫn của wizard. Yêu cầu partition của bạn là NTFS với free space là 4 GB. Bạn tạo một thư mục chứa bản windows 2k Pro setup sau đó share thư mục, để khi trong wizard đòi đường dẫn thư mục install thì bạn sẽ nhập đường dẫn thư mục này. Rất nhiều yêu cầu cho phẩn remote install bạn cần tham khảo tài liệu của microsoft. nếu có gì khó khăn cứ post lê đây tôi sẽ giải đáp:rolleyes:

mickeycat
07-11-2002, 16:58
Bài viết được gửi bởi mickeycat
Bạn nào biết cách cài đặt win2k tự động và đồng loạt trong một mạng có máy chủ là WIN2K Server.

Nhung neu cai theo Remote Install Service thi tu may tram phai co o A de lam dia khoi dong nhung cac may con cua tui khong co o A thi phai lam sao day

Solaris
08-11-2002, 08:27
nếu máy bạn không có ổ A thì bắt buộc card mạng của bạn phải hỗ trợ Bootrom. Và card mạng theo chuẫn của MS vd như :3Com.. ..

mickeycat
08-11-2002, 14:50
Card mạng không có chức năng boot, mình chỉ cho cài tự động chủ yếu là Repair chứ không không phải cài mới nên không cần boot, sau này mình sẽ cho máy tự động khởi động với mật khẩu và user mà mình cấp.