PDA

View Full Version : Tối ưu hóa cho Adsense - One Click Optimizer

super.ga
21-03-2011, 23:22
Đọc cũng khá nhiều thông tin bổ ích, chủ yếu là về cách đặt Ads, anh Google đã chia ra từng content (site tin tức, site game, Blog...) để tương ứng có cách đặt ads tối ưu.
http://www.google.com/adsense/support/bin/static.py?page=guide.cs&guide=29872&topic=29875
Anh em xem qua xem mình đã đặt chuẩn chưa nhé.

kiemkhachanhai
22-03-2011, 06:59
không thấy nút thanks ở đâu cả, thôi thì thanks miệng vậy

dvdt02
22-03-2011, 11:25
cảm ơn bạn nhiều nha.giờ mới biết vụ này.

BoTayConGaQuay
22-03-2011, 11:32
Ơ, hóa ra nhiều bác thực sự không để ý cái One Click Optimizer này à :D?

Bác nào làm theo đó mà tăng thu nhập thì vào đây report nhé, nếu được share ra kinh nghiệm luôn để anh em học hỏi.

(Bố trí ads theo đại ka google hướng dẫn thì chắc chắn sẽ không bị ban lol)

hột vịt lộn
22-03-2011, 11:36
(Bố trí ads theo đại ka google hướng dẫn thì chắc chắn sẽ không bị ban lol)

kinh dzị dậy cụ, còn nếu ko theo thì chắc bị ban ạ !

BoTayConGaQuay
22-03-2011, 12:50
kinh dzị dậy cụ, còn nếu ko theo thì chắc bị ban ạ !

Đâu có ai nói làm khác là bị ban đâu bác, miễn tuân theo TOS của nó là ok. Mấy cái layout google hướng dẫn ở cái link trên là nó suggest giúp bác cải thiện CTR, mà nó cũng đâu có tốt đẹp gì :D, chẳng qua vì nếu bác kiếm được nhiều tiền thì nó cũng kiếm được nhiều tiền (adsense for content thì cứ mỗi click bác sẽ được 68%, nó được 32%, adsense for search thì bác được 51%, nó 49%)

imchicken
22-03-2011, 13:16
lúc trước có nghe bác chuyenhenho bao đặt ít thì tăng CPC thế là mềnh cứ đặt 2 units :D. hix chiều hôm qua xem cái này fix lại đặt thêm cái 728x90 nữa. Đổi màu nền = đen và hyper link màu vàng :D. Hix sáng h cứ như tiên.

Bình thường CTR ko bao h tới 1% cả và RPM cũng vậy đắm đuối mới được 1$ :D

Sáng h CTR tăng gần 2% rồi còn RPM bây h đã được 7.5$ mới ghê :D Phê thật.
Thanks

loading ...
22-03-2011, 21:24
đặt theo như go0gle nó suggest thì mình hok đặt tối đa hết 3 ads unit, 3 link unit và 2 search box. mà mình hok hỉu classified site là site như thế nào. còn vụ đặt càng nhiều ads có phải là càng tốt không? hay phản tác dụng như kiểu làm cho có quá nhiều impression mà lại quá ít click :(

aplinux9999
22-03-2011, 22:00
lúc trước có nghe bác chuyenhenho bao đặt ít thì tăng CPC thế là mềnh cứ đặt 2 units :D. hix chiều hôm qua xem cái này fix lại đặt thêm cái 728x90 nữa. Đổi màu nền = đen và hyper link màu vàng :D. Hix sáng h cứ như tiên.

Bình thường CTR ko bao h tới 1% cả và RPM cũng vậy đắm đuối mới được 1$ :D

Sáng h CTR tăng gần 2% rồi còn RPM bây h đã được 7.5$ mới ghê :D Phê thật.
Thanks

Vậy chứng tỏ bác chuyenhenho chưa đủ trình.

imchicken
22-03-2011, 22:12
Vậy chứng tỏ bác chuyenhenho chưa đủ trình.

:D bác đọc ko hiểu ah. Lúc trước còn lờ mờ nên đặt GA rất bất hợp lý. Khi giảm units xuống thì CPC tăng toàn 0.5 - >1$ thôi. Nhưng click vẫn ít nên thu nhập ko khá lên, thu nhập vẫn dậm chân.

Còn bây h mình thấy đặt theo hướng dẫn GA và tìm cách tăng CTR lên thì thu nhập mình mới tăng lên nhưng theo đấy thì CPC mình giảm hẳn :). Vậy nên bây h cứ đặt theo hướng dẫn GA :D.

super.ga
22-03-2011, 22:53
trước mình cũng rất băn khoăn về 2 vấn đề:
1. Có nên để Image Ads ko?
2. Có nên đặt tối đa 3 units ko?
Sau một thời gian mày mò trên DP, cũng như thử nghiệm thực tế, thì kết quả như sau:
1. Ko nên để image ads, lý do là giá trị click rất thấp (chí ít là với site mình). Và khi để text ads thì có nhiều quảng cáo hơn --> tỷ lệ người dùng tìm thấy quảng cáo phù hợp với mình cao hơn.
2. Nên đặt tối đa 3 units. Nhiều nguời khuyên để càng ít ads thì tỷ lệ hiện quảng cáo giá trị cao sẽ càng lớn, điều này đúng, tuy nhiên ít ads cũng tương đương ít click hơn.