PDA

View Full Version : cứu dữ liệu

xiketuan
29-10-2004, 21:20
máy của bạn mình ổ cứng 30Gb, được chia làm 2 đĩa C, D, Ổ D chứa dữ liệu sau khi dùng partition kéo ổ D để thêm ổ E thì tất cả dữ liệu trên ổ D tự dung bị mã hoá hết ví dụ như file word hiện toàn là mã, mặc dù khi kéo thì ổ D vẫn còn trống rất nhiều. hiện mình ko biết làm sao để phục hồi lại như củ, củng đã dùng phục hồi partition nhưng ko được mình có tải phần mềm Doc regenerator cứu được dư liễu word nhưng ko có ***** nên ko lưu lại được, ai có cách nào hay xin giúp mình với, mình khổ quá vì dữ liệu rất quan trọng

quang_ngoc2006
29-10-2004, 21:35
Sao bro ko thu search crac k đi .

dhpnt
29-10-2004, 23:56
hehe, có lẽ bài học hơi bị đắt giá gòi, ra mua cái đĩa LHT có mấy ngàn đồng hỗ trợ Hiren Boot, trong đó có các chương trình để cứu dữ liệu... nhưng trường hợp như bạn đã tìm cách thử cứu đi cứu lại mà không được càng làm tình trạng tệ hơn, có khi không còn phục hồi được.

nguyentuank3
30-10-2004, 08:58
Xin lỗi mình đến hơi muộn nhưng nếu có gặp lần sau thì các bạn có thể tham khảo nhé
Cách xử lý lỗi này như sau:
bạn dùng chương trình Manager của win2k mà làm

hieept
30-10-2004, 09:42
bạn có thể nói rõ hơn không? ví dụ mình xài Win Me thì phải làm sao?
không lẽ bây giờ cài Win 2k?

hotkhoa
03-11-2004, 11:20
Trước tiên bạn tạo image file để lưu lại trên D (dùng Norton Ghost, ghost D vào CD/DVD), sau đó dùng GetData Back NTFS/FAT (nếu bạn partition và format D là FAT thi dùng GetData Back FAT, nếu bạn partition và format D là NTFS thi dùng GetData Back NTFS). Lần lượt theo chỉ dẫn của GetData Back đê lấy lại data

hieept
03-11-2004, 11:27
Ghost trực tiếp par D vào CD/DVD?
liệu có ổn không?
nếu Data quá nhiều?
với lại bây giờ Data bị mã hóa hết rồi mà, nên ghost lại không?

hotkhoa
03-11-2004, 11:39
Nếu data cua bạn ~20GB thí okie (3 DVD), nhưng tốn thời gian thôi, luc ghost data se được nén lại chỉ còn 2/3-1/2 thôi, nhớ chọn Fast (No/Fast/High options cho image file). hotkhoa đã gặp trường hợp này và đã làm cách này, bạn sẽ ổn thôi

xiketuan
04-11-2004, 17:13
mình đã dùng nhiều cách rồi thậm chí còn dùng cả Lost & Found nhưng ko được chỉ có dùng phần Doc Regenerator v2.01 hay v2.11 nhưng mà không bẻ khóa được mình có down nhiều ***** nhưng ko được, giúp dùm đi hu hu