PDA

View Full Version : Không copy flie được vào ổ C:

cop_hoang
21-03-2011, 17:48
Chào các bạn trong diễn đàn tin học. Máy mình bị chứng bệnh lạ mà không biết ở đây có ai bị chưa? Tình hình là như vậy: Mình đang sử dụng máy tính xách tay cài hệ điều hành windows 7 Utimate. Hệ đều hành vẫn sử dụng bình thường chỉ có 1 vấn đề nhỏ đó là khi chép 1 file nào đó vào ổ C: thì máy báo chép file thành công nhưng mình tìm hoài không thấy(mở cả file ẩn lên hết rồi mà cũng không thấy)Mình mới copy lại 1 lần nữa nhưng khi dán vào nó báo là đã có rồi bạn có muốn ghi đè lên không? Chọn Yes để ghi đè nhưng sau khi ghi đè lên thì tìm vẫn không thấy. Các phần mềm cài đặt chạy bình thường không bị cấm cản gì hết chỉ có chép file là bị như vậy thôi. Mong mọi người giúp đỡ. Xin cám ơn các bạn trong diễn đàn. Mong nhận được hồi âm

thuyent
21-03-2011, 19:40
Bạn kể nghe vô lý quá. Làm lại từng bước tỉ mỉ vào. Có lẽ bạn nhầm ở đâu đó cũng nên. Thứ 2 có thể do máy bạn nhiễm virut nên khi bạn mở file ẩn thì nó không hiện ra. Nhưng cụ thể bạn copy file .exe hay folder?

nino
21-03-2011, 22:41
win 7 bảo mật tốt hơn nên copy vào ổ C nó hay la làng lol

tam_giang
22-03-2011, 05:58
À, trong Windows 7 cách xếp đặt hơi khác, nó dùng Library hay Libraries nên có khi bạn tìm không ra (chẳng hạn bạn không để ý copy images vào máy nó bỏ vào 1 library cũng gọi là "Pictures" nhưng không nằm trong library "Pictures" của bạn).

Nó đã copy cho bạn, bạn search trong C: thế nào cũng có và nhớ cái folder đó.

Chúc vui.

cop_hoang
22-03-2011, 12:50
Bạn kể nghe vô lý quá. Làm lại từng bước tỉ mỉ vào. Có lẽ bạn nhầm ở đâu đó cũng nên. Thứ 2 có thể do máy bạn nhiễm virut nên khi bạn mở file ẩn thì nó không hiện ra. Nhưng cụ thể bạn copy file .exe hay folder?
Ok mình sẽ nói kỹ hơn nha: Giả sử cài 1 chương trình cần copy 1 số file vào bằng cách chép đè 1 file nào đó(kể cả copy mới) thì chép ko được (cả thư mục và file *.*)
Virut chắc chắn là không vì mọi hoạt động đều diễn ra bình thường. Lạ hơn nữa là mình có cái thư mục Download (chứa mọi file down về) thì không bị sao cả.Cứ như là nó chỉ cấm chép vào gốc ổ c:, thư mục hệ thống(windows, proram file...) còn lại thì không? zậy mới khó hiểu chớ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sao không thấy ai trả lời vậy ta. Chắc chưa ai gặp trường hợp như vầy. Nếi ai bị như mình thì mail cho mình để chia sẻ nha.Mail: cop_hoang86@yahoo.com.vn

cop_hoang
26-03-2011, 14:13
hu hu không có ai biết ah. Không lẽ phải cài lại win hả trời

tam_giang
26-03-2011, 16:04
Thử làm như sau:

1. Vào Explorer
2. Vào ổ C:
3. Create đại 1 folder gì đó

Xem có được không

nampotter
26-03-2011, 16:56
Bệnh này lạ nhỉ. Chả nhẽ copy cũng không xong mà search không ra? Chắc phải cài lại win rồi. Ai biết thì cứu chủ thớt đi kìa:D

The Old Man
29-03-2011, 09:56
Windows 7 không cho copy bậy bạ vào các system folder như windows , system 32, Program files, Users v.v. Phải có owner right hay admin right mới làm được.

isecret
29-03-2011, 10:24
do virus rồi, dùng kis quét xem thế nào

tam_giang
29-03-2011, 11:45
...3. Create đại 1 folder gì đó
Đây, tôi create một folder và không có vấn đề gì hết. Chủ topic đã thử chưa? Sau khi có folder (đổi tên gì cũng được) copy thử vào đó có được không ? Có lẽ chủ topic biến rồi.

http://i299.photobucket.com/albums/mm315/banhien_forums/new_folder.png

trungvn.info
08-07-2014, 13:30
Mình tạo folder thì nó báo thế này
12338

joctvn
08-07-2014, 13:47
Có thể Bạn Copy vào Ổ C = Quyền Của Acc member. trong Ổ C thì quyền Admin với quyền Member thường khác nhau. Bạn thử xét lại quyền Account của bạn Full quyền quản trị xem sao.
Hoặc bạn đăng nhập Account Admin thử xem :D.

trungvn.info
08-07-2014, 15:04
Có thể Bạn Copy vào Ổ C = Quyền Của Acc member. trong Ổ C thì quyền Admin với quyền Member thường khác nhau. Bạn thử xét lại quyền Account của bạn Full quyền quản trị xem sao.
Hoặc bạn đăng nhập Account Admin thử xem :D.

Mình đang dùng máy chung nên chỉ được dùng quyền member thôi bạn à.

rongxau
08-07-2014, 15:18
Bạn thử mở thư mục bằng tài khoản Admin, sau đó copy vào và cho hiện file ẩn, lưu ý tất cả sử dụng bằng quyền admin nhé, win 7 bảo mật hơn nên tài khoản thường đôi khi save copy vào thư mục hệ thông vẫn báo là được nhưng thật ra là không

joctvn
08-07-2014, 15:28
Mình đang dùng máy chung nên chỉ được dùng quyền member thôi bạn à.

Ồ vậy thì đúng là do Quyền của Acc rồi :D Bạn lên mạng seach cách lấy Acc Admin trên máy rồi vào Xét Full quyền cho Acc của bạn xem hi.

trung__123
08-07-2014, 16:08
Bác cóp vào C, D thử xem được không, không thì đập máy bán link kiện cho mình đê :)

trungvn.info
09-07-2014, 13:17
Ồ vậy thì đúng là do Quyền của Acc rồi :D Bạn lên mạng seach cách lấy Acc Admin trên máy rồi vào Xét Full quyền cho Acc của bạn xem hi.

làm vậy thì thằng chủ máy nó biết nó đập cho bầm mình :D ổ D thì chép được, vì cái tool của mình nó đòi nằm ổ C (chạy bằng cmd cd c:\) nên phải chép đúng ổ C mới chịu.