PDA

View Full Version : saigontech

boyshoc0402
20-03-2011, 18:09
Chào cả nhà,
Em ở tp.hcm,hiện giờ em đang học lớp 10, em có quan tâm đến một số trường ĐH trên mạng, em thấy có trường saigontech thấy quảng bá cũng hay nên em tính sau này sẽ vào đó học, nhưng thực hư thì em không biết trường đó chất lượng ra sao, anh chị nào đang học hay tốt nghiệp rồi thì cho em ý kiến với nha.
Em thấy ở phần xét tuyển, nó có yêu cầu "TOEFL Institutional 500 trở lên hoặc T-iBT 61 hoặc IELTS 5.5 trở lên" nên từ bây giờ em muốn học về TOEFL hay IELT để sau này đở mệt, không biết là bây giờ em nên học TOEFL hay IELT ở đâu là chất lượng mà giá thành phải chẳng( tầm tầm khoảng 5tr trở xuống) và mấy anh chị tư vấn giùm em nếu hoc thì TOEFL hay IELT cái nào có lợi hơn chứ em thì ko có biết gì về hai loại bằng đó cả , mà sực học anh văn của em thì dạng trung bình, nắm được sơ sơ căn bản công thức các thì, vậy em nên học gì trước rồi học hai bằng kia sau( à, nếu học ở Gò Vấp thì càng tốt)
À, em quên hỏi cái này, nếu học trong saigontech thì mình chọn khoa "Quản trị kinh doanh" hay "Kinh doanh quốc tế: , cái nào có lợi hơn???