PDA

View Full Version : Cho em hỏi lỗi khi cài lại win XP2????

winiethepooh
20-03-2011, 09:08
Em đang cài lại Win thì nó hiện ra khung

File needed

The file "Rtenicxp.sys" on Realtek 10/100/1000 NIC Family all in on NDIS Driver needed.
Type the path when the file locatad and then click Ok

Em chọn C:\PROGRAM...... gì gì đấy em không nhớ??hjxx
Rồi nó lại ra cảnh báo : Hardware installation .Em click Yes.
Thế là lại cài bình thường,hiện giờ máy vẫn chạy Win bình thường??
Là sao hả các pro giúp em với!!

tam_giang
20-03-2011, 11:43
Bạn cho tin không đủ. Chắc nó đòi driver của NIC. Làm như sau:

1. Vào đây tải driver về, nhớ click chữ download nhỏ, đừng click chữ lớn:

http://drivers.softpedia.com/downloadTag/Realtek+10---100---1000+PCI+NIC+Family+Driver
2. Vào Device Manager, khu Network Adapters rồi update NIC. Nó sẽ hỏi chỗ nào thì đưa đúng chỗ cái file bạn download ở trên.

winiethepooh
21-03-2011, 15:23
Bạn cho tin không đủ. Chắc nó đòi driver của NIC. Làm như sau:

1. Vào đây tải driver về, nhớ click chữ download nhỏ, đừng click chữ lớn:

http://drivers.softpedia.com/downloadTag/Realtek+10---100---1000+PCI+NIC+Family+Driver
2. Vào Device Manager, khu Network Adapters rồi update NIC. Nó sẽ hỏi chỗ nào thì đưa đúng chỗ cái file bạn download ở trên.

Thank bác nhiều??
Nhưng bác ơi tình hình là em vào Device Manager => Network Adapters xong chả thấy nó bắt update gì bác ạ???
Mà em không download được theo link của bác??hj***
Có gì bác chỉ dạy em với!!thanks bác cái nữa hee

quansantran
21-03-2011, 16:12
Em đang cài lại Win thì nó hiện ra khung

File needed

The file "Rtenicxp.sys" on Realtek 10/100/1000 NIC Family all in on NDIS Driver needed.
Type the path when the file locatad and then click Ok

Em chọn C:\PROGRAM...... gì gì đấy em không nhớ??hjxx
Rồi nó lại ra cảnh báo : Hardware installation .Em click Yes.
Thế là lại cài bình thường,hiện giờ máy vẫn chạy Win bình thường??
Là sao hả các pro giúp em với!!

Bạn nói là giờ máy vẫn chạy Win bình thường, vậy vấn đề của bạn là gì? Thật sự đọc hết cả bài viết không biết bạn muốn hỏi về điều gì. Hay ý của bạn là tại sao cái đĩa cài Win lại báo lỗi như vậy???

winiethepooh
21-03-2011, 16:18
Bạn nói là giờ máy vẫn chạy Win bình thường, vậy vấn đề của bạn là gì? Thật sự đọc hết cả bài viết không biết bạn muốn hỏi về điều gì. Hay ý của bạn là tại sao cái đĩa cài Win lại báo lỗi như vậy???

Đúng rồi đấy ạ?
Em muốn biết tại sao nó lại báo lỗi như vậy và cách sửa bác ạ!!

quansantran
21-03-2011, 16:55
Lỗi này thì thật sự mình chưa gặp bao giờ nên không dám nói lung tung. Chỉ là có ý kiến thế này. Bạn thử dùng một đĩa cài khác, nếu khi cài mà nó cũng báo lỗi tương tự thì nguyên nhân là do máy của bạn. Nếu đúng vậy thì sẽ tìm cách khắc phục. Còn nếu không gặp tình trạng đó thì cho cái đĩa cài Win cũ vào thùng rác. Vậy là xong phim..hehehe :)

thuyent
21-03-2011, 19:48
Chưa gặp trường hợp này bao giờ. Bạn thử rút rắc cắm mạng ra cài win xem có báo vậy không?