PDA

View Full Version : [Q] Chỗ nào dạy tiếng HOA

Xiển Bột
03-11-2002, 12:23
XB biết hỏi ở đây là lạc đề nhưng k biết đưa nó vào đâu.

Hiện giờ XB cần phải đi học tiếng HOA, bạn nào biết chỗ nào dạy OK thì chỉ gúp với. Cám ơn nhiều

Old Shark
03-11-2002, 23:59
Học tiếng Hoa làm gì vậy XB? Dịch phim Hongkong hả? lol lol

vantruong
04-11-2002, 00:07
Hehe học tiếng hoa thì lại Nhân Văn học đó.Vừa rẻ vừa chất lượng:) :)

Xiển Bột
04-11-2002, 19:56
vantruong ơi, Nhân Văn là ở đâu vậy có phải Đại Học Khoa Học Xã Hội và Nhân Văn k ?, nói rõ hơn đi ;)

Old Shark à, XB học tiếng HOA là để cưới vợ Đài Loan đó, mà lộn rồi, là gã XB cho Đài Loan mới đúng chứ. lol

vantruong
04-11-2002, 22:49
Đúng rùi Bạn tới Đại học Khoa học Xã Hội Nhân Văn học Đi.Mình thấy ở đây dạy rất được (giáo viên đều là Giảng viên ĐH) và giá cực mềm.Mình không biết chi tiết có gì bạn tới đó hỏi đi nhe
Thân:) :) :)

anhlovemusic
09-12-2002, 00:24
lại trưòng cao đãngs ư phạm hay dh sư phạm mà học ..tui củng từng học một khoá ở đó rùi ..nè giáo viên là ngưòi hoa..nên kos ợ phát âm sai ..và khỏi cần nghe băng chi cho mệt ..chỉ việc mua băng về mà ngeh thêm thôi

sabrina
30-04-2003, 08:55
Mình thấy học ở XHNV, chất lượng tốt lắm vả lại nếu may mắn bạn sẽ học trúng 1 giáo viên người Hoa chính gốc, mình đã học được 1 thời gian rùi, nhưng mà giờ bận quá không học được nữa...huhuhu....
Mà nên học tiếng Hoa Phồn thể, chứ đừng học giản thể, rùi sau khi có bằng C đổi sang giản thế sẽ rất dễ dàng.
Chúc anh XB học vui nha...