PDA

View Full Version : Có bác nào nhận giúp em sửa ổ USB không?

trungk9d
27-10-2004, 09:36
Các bác ơi,ổ USB của em giờ không thể vào được nữa.Nó báo là ổ bị "corrupted and unreadable".Em định dùng PartitionMagic để format,nhưng nó không nhận được ổ.Cũng không format được bằng lệnh Format chuột phải của Windows.Xem properties của ổ,thì nó báo File System là RAW chứ không phải là FAT32 như mọi khi.
Bác nào có thể bớt chút thời gian xem hộ cho em được không?Em ở Hà Nội.Nếu được các bác cứ cho em địa chỉ và một cái hẹn.Em biết ơn các bác nhiều lắm.
Thanks in advaced!

matsuqpilami
27-10-2004, 09:54
Nà !
tui cũng xài USB mà đâu có gặp trường hợp đó nhỉ ?
U thử dùng ổ đó với máy khác xem ...

BoyChanDoi78
27-10-2004, 09:54
Bạn thử dùng Disk Management của WinXP để kiểm tra lại xem? Mình nghĩ chắc chỉ cần xóa phân vùng của nó rồi tạo lại cái khác là ổn.

Rocket_IR83
27-10-2004, 18:21
Ổ USB mà hư thì chỉ còn cách mua cái khác thôi, sửa gì được.

quang_ngoc2006
27-10-2004, 18:39
Kô đâu , nó bị lỗi chip rồi đó . Nếu còn bảo hành thì đem đi bh , nhưng mà nó cũng thường đổi cho mình cái khác kô hà . Cho nên nếu hết bh thì mua cái mới là vừa .

MChucLe
27-10-2004, 19:09
Your USB partition has been corrupted and need low format. Yes I can help you restore it. If your system BIOS can recognize USB in DOS. If it does, by do the following ...

Warning: Be careful you should know what you doing otherwise you will accidentally format your HD. To be safe unplug all your HD’s cables.

1) Go to your BIOS, enable boot floppy first and enable USB also as well
2) Insert boot diskette and boot to DOS from floppy
3) At A prompt: type fdisk (make sure not including letter type). A:\fdisk [enter]
4) Hit Y to continue
5) At menu choose #3 to delete partition
6) After it finished delete partition go back to the menu
7) At menu choose #1 to create DOS partition
8) After it finished create DOS partition
9) Hit ESC to exit fdisk
10) Reboot the system and let it boots to DOS again
11) Now at A prompt: type format C: (make sure not including letter type) A:\format c: [enter]
12) After it finished format. You done

good luck,

MCL

PS: Xin lỗi nếu viết tiếng việt thì qúa lâu thì chết mother tui rồi ... Xin lỗi nhé

expert
27-10-2004, 19:14
Dùng dd.exe để format được ngay. Bạn có thể tìm dd.exe trên Google.

kiamoto_85
10-12-2006, 14:40
Up jum cái dd.exe hoac duong dân dc khong?