PDA

View Full Version : Lam sao lam duoc file setup!!!

thadasabeco
27-10-2004, 08:23
Minh la dan lap trinh amatour, sao khi viet chuong trinh roi nhung ko biet lam cach nao tao thanh dia installation, co ban nao co the giup minh ko?
Minh viet bang ngon ngu Borland Delphi
Xin cam on!

code
27-10-2004, 10:18
file setup dạng *.exe phải ko?đó chẳng qua là file nén tự bung thôi,bạn tìm mua báo chip(số lẻ)or lbvmvt ra cách đây 1 or 2 tuần gì đó có giới thiệu về soft làm file *.exe đó

hieept
27-10-2004, 10:39
nếu là file nén tự bung thì đơn giản thôi.
bạn cần là Winrar 3.0, cài Winrar xong bạn chọn cả Folder chứa chương trình nhấp chuột phải chọn WinRAR -> add to archive...
sau đó cửa sổ Winrar hiên lên, ở thẻ General trong phần Archiving Options có nhiều mục chọn , bạn hãy chọn Create SFX archive, sau đó nhấp qua thẻ Addvance, nhấp vào nút SFX Option..và bạn nhìn tiếng anh trong đó mà từng bước thực hiện
thẻ General: cho đường dẫn bạn muốm cài vài ô Path to Extract
thẻ Ađvance: chọn shortcut của chương trình của mình sau khi cài sẽ hiện ra trên màn hình nền, nhấn Add shortcuts
thẻ Modes: không quan trọng
thẻ Text and Icon: chọn icon cho chương trình của mình
thẻ License : bản quyền của bạn, muốn đánh gì thì đánh
thẻ Module: không quan trọng
chọn xong nhấn OK
nhấn tiếp OK để bắt đầu tạo file *.exe tự bung.
thế là xong, có gì chưa rõ cứ hỏi mình, mình sẽ trả lời tường tận (nếu mình biết)

haule_nth
27-10-2004, 10:46
làm bộ cài đặt cũng dễ cứ vào Run quất vào iexpress rồi thiết lập các thông số ...(phần này pác tự mò nhá) , cái nì hình như chỉ có trong xp thi phải

jiSh@n
28-10-2004, 02:46
Nếu có CD Delphi thì bạn có thể dùng tạm cái InstallShield Express (Borland Edition) đi kèm, còn ko thì chơi cái InstallShield Professional 7, hoặc đơn giản hơn là Inno Settup, Nulsoft setup, Install WISE.....

thadasabeco
30-10-2004, 22:45
Cam on moi nguoi rat nhieu! Hy vong lan sau co gi minh biet minh se dong gop y kien lai cho moi nguoi!

Gad
23-02-2005, 16:54
kiếm chương trình Wise solution hoặc Install sheild về sài thử.
Còn .net thì trong Solution Explorer/ add/ setup / .....làm theo express của nó là xong.