PDA

View Full Version : anh nao gio mang network Lan chi em voi

quangkisoft
25-10-2004, 21:52
minh dang quang ly mot bo ban mang LAN noi bo duoc thiet lap qua HUP cua hang Prolink. nhung minh danh rieng cho mot may de chua du lieu, tuc la sharing nhieu folder cho 10 may vao may do de lay du lieu dung chung. nhung khong hieu sao may ma minh sharing cho nhieu may truy cap vao de lay du lieu hay thuong Disable connetion netwok...(tuc la khong the vao may mang, may minh dang sharing chua du lieu do duoc, cac thu muc sharing deu khong vo mang). nhung vao cac may khac thi binh thuong. kiem tra HUP thi binh thuong, minh chang biet vi sao nua ?. khi sharing cac thu muc minh de che do MAX ca. vay may anh nao gioi ve mang chi cho em voi hay chi cho em cac phan miem tien ich nao ho tro su chia se du lieu tu mot may cho nhieu may ma van binh thuong, hay chi cho em voi nhung phu thuat gi de ngan chan cac nguoi xau lam nen khong???. Em cam on truoc nhieu nhung anh nao chi cho em.

trandinhtrung
26-10-2004, 23:57
Bạn gõ chữ bằng tiếng Việt có dấu đi. để vậy khó đọc quá. Với lại bạn nói rõ hơn về LAN của bạn thì có lẽ mọi người sẽ có cách giúp.

fall_in_love
27-10-2004, 09:24
Có các nguyên nhân sau
1. card mạng lỗi
2. driver card mạng không đúng
3. chưa tắt chế độ disable driver on login
4. card không tương thích trong mạng LAN

kawata
27-10-2004, 21:30
chắc có lẻ bạn cài thiếu file and sharing for microsoft networks chứ card mạng bị hư thì dau có vô được các máy khác bạn thử remove hết rồi cài lại cái phần mạng ngang hàng chúc bạn thành công

hocmau20
27-10-2004, 21:36
Lỗi cable hoặc card mạng thôi. Thêm một kinh nghiệm : máy share dữ liệu nên cài Win2k3 nó cho share cùng lúc cho nhiều máy và ổn định, còn WinXP (vì các bác phòng net hay xài XP quá) chỉ share cùng lúc cho dưới 10 máy.

khuynh
28-10-2004, 11:49
may anh chi gium em moi mua may tinh xach tay ,em vo internet ma o 1cho moi sai duoc di cho khac em ko sai duoc internet ,theo em biet thi phai mua card wireless g hay b em ko biet card nao duoc neu mua card roi phai lam sao mong may anh giup dum em.

meit
28-10-2004, 12:17
may anh chi gium em moi mua may tinh xach tay ,em vo internet ma o 1cho moi sai duoc di cho khac em ko sai duoc internet ,theo em biet thi phai mua card wireless g hay b em ko biet card nao duoc neu mua card roi phai lam sao mong may anh giup dum em.

Máy bạn ở 1 chổ thì sài được là do máy bạn đã được cấu hình hoạt động trong mạng LAN tại chỗ đó, nếu đi chỗ khác (mạng LAN khác) thì bạn phải thiết lập lại thông số cho phù hợp. Tốt nhất là hỏi người quản trị mạng tại chỗ. Còn muốn vào Internet mọi lúc mọi nơi thì dùng MODEM (và 1 line điện thoại). Wireless thì chỉ có 1 số địa điểm có thôi, không phải ở đâu cũng dùng được.

khuynh
28-10-2004, 23:55
minh dang o my thi sai duoc chu ,neu mua card gan vao thi sai duoc chu co can gi nua ko mong ban giup dum