PDA

View Full Version : Giúp đỡ sử dụng Real One Player 10.5

Sylvia
25-10-2004, 19:15
http://get.real.com/RJP1/61.195.68.20/25ade6cc367b2d462205/windows/RealPlayer10-5GOLD_bb.exe

Syl đã down version mới nhất của Real về từ đấy muh sử dụng . Install hoàn toàn bình thường nhưng khi click vào icon để open thì không thấy gì xảy ra cả . Lúc còn dùng Win 98 thì Real 10 dùng vẫn ngon ơ , sang Win XP thì từ Real 10 đến Real 10.5 đều không sử dụng được dù đã thử restart nhiều lần .

Khi unsintall thì bị báo lỗi " unsintall component missing " , không rõ là bị thế nào .

Nhưng lúc trước có người dùng PC của Syl thay vì unsintall Real 1 cách đàng hoàng thì lại chơi theo kiểu delete folder Real ( lúc mới bắt đầu dùng XP ) , có phải vì vậy là mất file quan trọng nào để run Real không vậy các bác ???

Bác nào gặp trường hợp này rồi , có file " unsintall " gì muh nó thiếu ấy thì cho Syl xin .

Cảm ơn .

typn1999
25-10-2004, 19:41
Mình cũng bị trường hợp này .. cũng sài winXP .. ai biết thì chỉ cho cả hai luôn hen...không hiểu sao không sài được..........cài vô mà cóc chạy được đã thế còn không có file uninstall luôn......bó chi...

lkt1827
25-10-2004, 22:03
nếu bạn lỡ tay xóa mất mấy file trong real làm nó uninstall không được thì cứ setup chồng lên 1 lần nữa rồu uninstall là được. còn nếu setup đàng hòang mà không chạy được thì coi chừng ver đó k tương thích với XP. Nếu máy khác chạy được thì winxp của bạn bị lỗi

typn1999
25-10-2004, 22:12
nếu bạn lỡ tay xóa mất mấy file trong real làm nó uninstall không được thì cứ setup chồng lên 1 lần nữa rồu uninstall là được. còn nếu setup đàng hòang mà không chạy được thì coi chừng ver đó k tương thích với XP. Nếu máy khác chạy được thì winxp của bạn bị lỗi
đâu có....cái xong xuôi hoàn toàn mà thiếu file đó bạn ơi....kô phải lỡ tay xóa đâu..xóa thì nói chi...chắc nó không tương thích...
thằng bạn nó cài được...sài ngọn lành cũng winXP luôn mới chết...chẳng lẽ winXP của mình có vấn đề...........thua luôn ....
ai có kinh nghiệm giúp dùm coi...

love_inf
26-10-2004, 09:38
Tôi cũng gặp vấn đề đúng như các bạn khi cài Real Player 10.5 GOLD lúc offline (Cài xong k0 chạy, k0 cho Uninstall). Tuy nhiên nó sẽ chạy nếu bạn Online (Chắc chỉ 1 lần đầu tiên sau khi cài thôi). Sau khi cài đặt, chương trình cần link với trang chủ của nó để check gì đó rồi mới chạy. Tôi phat hiện ra vì sau khi cài, tôi online rồi chạy - ngon lắm. Tốt nhất là bạn chịu khó online lúc cài. Mọi thứ sẽ đâu ra đấy.

Sylvia
26-10-2004, 11:50
Syl dùng ADSL mà , lúc nào cũng onl đấy chứ , thế mà vẫn không dùng được . T___T

Cài đè thử nhiều lần lắm rồi , dùng đúng version cũ cài đè không được , chờ ra version mới cài đè lên cũng không nốt . ><

Vậy hóa ra là có nhiều người bị giống Syl . ^^ Cứ tưởng del nhầm cái gì quan trọng lắm . :P

Thaolong
26-10-2004, 16:10
Mình cũng đã từng bị trường hợp như bạn , tìm mãi không ra , nhưng sau có bạn khác chỉ : nguyen do là khi đó, máy mình mới cài thằng Windows Media Player version 10 BETA, cài xong độ 01 tuần thì gặp sự cố không thể nghe bằng RealPlayer được . Giải quyết bằng cách xoá bỏ cả 02 (Real Player +WMP 10 BETA) . Xong rồi cài lại RealPlayer+WMP version 9 là xong và nó tốt cho đến bây giờ dù mình đã update lên WMP version 10 bản chính thức FINAL . Theo như kinh nghiệm một số người cho rằng có sự xung đột gì đó giữa hai thằng này (nhất là khi cài bản BETA của WMP) . Vậy bạn xem trường hợp của bạn có phải vậy không ? Thân