PDA

View Full Version : sound ko nhận driver

mle
25-10-2004, 18:47
Không hiểu sao em có một máy mua đập hộp, lúc đầu cài WINXP và lắp liếc đầy đủ, nhưng về nhà không thích bảo người ta cài 98 thì có sound. XOng em đến cài lại XP khi họ cần thì mãi không ra sound, tại sao XP nó lại không nhận các bác nhỉ ? Nó toàn nhận sound ghi là qua modem, làm thế nào để biết sound đúng của nó mà cài bây giờ ?

huyhoangcan
25-10-2004, 20:58
Cài windows 98 mà có sound là do có cài driver của sound đó, còn winXP ko có sound thì cũng thường thôi, mặc dù nó có nhiều driver nhưng nếu sound bạn quá cũ, quá mới hoặc ko thông dụng thì nó vẫn ko dùng được.
Bạn thử tìm CD driver của card sound cài lại xem, chắc là được đó.

mle
26-10-2004, 00:11
Hic, rất tiếc là ko có CD driver í bác ạ. Sound on board, làm thế nào để biết driver của nó mà kiếm nhỉ ?

changtraivangtn
26-10-2004, 09:28
Để xem main của cậu dùng là loại main gì ? và khi mua máy thì đĩa driver kèm theo main nếu là main onboard thì bao giờ cũng có driver của sound luôn trong đó rùi chỉ việc cắm đĩa vào ổ CD là Autorun và làm theo chỉ dẫn thôi OK đi

ke_co_don
26-10-2004, 09:53
pác dùng cái cd check pc đó,cho vào rồi chạy ngoài dos cho nó check pc roi là ok thôi

huyhoangcan
26-10-2004, 10:03
Bạn lên mạng vào địa chỉ nhà sản xuất main của bạn mà down driver về.
Tìm đúng loại main của bạn nha...

changtraivangtn
26-10-2004, 10:29
Thôi thôi! Máy mua mới cóng mà ko có đĩa driver thì lên mạng tìm cũng vô ích bởi có bít gì đâu.
mang ngay ra chỗ bán máy cho nhanh cho gọn

MChucLe
26-10-2004, 11:04
winxp co' support sound .... co' the^? la` ba.n chu*a enable sound card on trong control panel đo' tho^i ... Ba.n thu*? vo^ Device Manager coi co' ca'i sound device na`o ma` no^?i le^n ma`u va`ng la` bie^'t lie^`n ... Nê'u co' ma`u va`ng thi` ba.n click va`o đo' va` update driver la` xong ....

good luck,

MCL

tinhthelong
26-10-2004, 12:02
Máy của tui ko bít sao âm thanh nghe nhỏ xíu à, đều là máy compaq nhưng mấy máy mua từ hồi trước thì nghe nhỏ xíu, mới đây mới mua thêm vài cái nữa thì âm thanh lai nghe to hơn. Tai sao vậy, ai chỉ cách nâng cấp cho âm thanh to lên với

MChucLe
26-10-2004, 12:12
Click vào cái speaker ở dưới góc tay phải ... bạn chọn "Adjust Audio Properties" sau đó bạn điều chỉnh lại to hay lớn tùy theo bạn ...

hay là vào control panel bạn chọn "Sounds and Audio Devices" cũng được ....

good luck,

MCL

Tran Kieu Anh
26-10-2004, 13:02
Máy của tui ko bít sao âm thanh nghe nhỏ xíu à, đều là máy compaq nhưng mấy máy mua từ hồi trước thì nghe nhỏ xíu, mới đây mới mua thêm vài cái nữa thì âm thanh lai nghe to hơn. Tai sao vậy, ai chỉ cách nâng cấp cho âm thanh to lên với
tinhthelong hỏi cái này ở 1 thread khác từ lâu rồi mà và có rất nhiều câu trả lời, sao vẫn chưa giải quyết đc à.