PDA

View Full Version : Những người mới !

ttmgthv
02-11-2002, 20:37
chào các bạn , tôi cũng là một người mới tiếp xúc với ngành CNTT không lâu lắm , có những chuyện biết rất rõ về máy tính , cũng có những điều không biết , nhưng thật sự thì mình rất ngại khi hỏi người khác , nếu có bạn nào thấy tội nghiệp mình thì hãy giúp mình với nha , minh đang muốn tìm hiểi thêm về CNTT , vì đó là ngành mình chọn để thi đấy :arrow: Hãy giúp mình với bớ bà con trong 'làng'

:eek:

yuna_admirer
02-11-2002, 21:41
giúp cái gì mới được ?

ttmgthv
03-11-2002, 09:21
ban hay chi cho minh nhung thu thuat don gian khi su dung CNTT duoc khong?

No Mercy
03-11-2002, 10:11
Sử dụng CNTT là sao???

ttmgthv
04-11-2002, 20:10
Mình nghe một người bạn nói về những kiến thức của người ấy mà mình rất thích , nhưng mình không biết học ở đâu , bạn có gì hay ho về CNTT không? Hay những vấn đề cần biết khi học CNTT ấy , hãy giúp mình với

venus
04-11-2002, 20:22
Trời, vậy bạn có hiểu CNTT là gì không ttmgthv? Hỏi khơi khơi như vậy làm sao mà biết là chỉ cái gì? Nói cụ thể đi ttmgthv. Bạn có thể vào các mục của ddth mà tham khảo. Chúc bạn thành công.

ttmgthv
04-11-2002, 20:36
Mình cảm ơn lời bạn nhưng thật sự mình chưa biết nhiều về CNTT bạn có thể giúp mình không hả venus

Leon
04-11-2002, 21:13
Giúp bạn thì được rồi, nhưng không hiểu bạn ttmgthv muốn giúp cái gì thì làm sao giúp. Hảy nói cái bạn muốn được giúp.

sniper
05-11-2002, 08:31
Trời đất, ttmvthg hỏi vậy thì ai mà giúp cho được, bạn nên hỏi rõ 1 chút chứ!

ttmgthv
06-11-2002, 20:02
ý mình muốn hỏi là học về CNTT như thế nào , có khó không và cần biết những gì khi hoc CNTT vì mình muốn thi vào ngành đó

yuna_admirer
06-11-2002, 22:29
CNTT trước tiên , bạn hiểu nôm na là Vi tính . Máy Vi tính . Những công việc liên qua đến máy vi tính , điều khiển máy vi tính .

Thế thôi .

Bạn của bạn nói về máy vi tính mà bạn nghe thấy "đã" , cũng giống như là dạy học sinh lớp 9 lấy tích phân thôi

vantruong
06-11-2002, 22:42
Bài viết được gửi bởi ttmgthv
, có khó không và cần biết những gì khi hoc CNTT vì mình muốn thi vào ngành đó
Không có ngành nào là không khó bạn ạ.Quan trọng là mình có đam mê và có chịu khó không thui.
Bạn chắc đang là học sinh PT .Quan trong là học tốt ở trường trước đã .Nếu đã vững Toán Lý Hóa ,Anh.. thì có thể đi học thêm vi tính ở ngoài.
Vi tính thì nhiều lắm.Học hoài 0 hết .hehehehe
:) :) :) :)

ttmgthv
09-11-2002, 11:16
vi tính thì mình biết lâu rồi nhưng mà mình nghe nói vào ngành CNTT thì sẽ dễ kiếm việc làm lắm phải không? Nhưng mà mình chưa định nghĩa được công nghệ thông tin một cách chính xác

phoenix
13-11-2002, 23:48
bạn muốn học mà ngại hỏi thì sao mà học được, bạn muốn lấy kiến thức của ai thì phải hỏi trực tiếp người đó

f4u4me
14-11-2002, 18:47
để có thể trở thành admin, mod thì cần những gì , có ai nói cho F này biết không

anhcntt2000
23-11-2002, 10:48
chào bạn!
công nghệ thông tin là nhưng thành tựu , nhưng kiến thưc sâu về tin học!
nếu bạn cảm thấy thích thì bạn hoàn toàn có thể học no!
nếu bây giờ bạn chưa biết nhiều về tin học cũng chưa sao!bạn biet không?bạn chỉ cần cảm thấy thich là dược rồi và đôi khi bạn phải có óc sách tạo 1 chút !

CrazyKing
23-11-2002, 11:13
Nhóc ơi ! Bây giờ dân IT nhiều quá rồi , trên đà của sự thất nghiệp đó , ham gì mà chui vô IT nữa , ông thầy tui nói , hôm 20.11 vừa rùi , khi gặp lại những học trò cũ , ổng chỉ hỏi là "Đã có việc làm chưa ?" Chứ không hỏi " Làm chỗ nào , có ngon không ? " như mấy năm trước nữa . Hi hi , nói như vậy chắc nhóc cũng biết rùi đó . Trường nào cũng có khoa tin , dân IT mỗi năm lại đổ xô ra không ít , tỉ lệ thất nghiệp đang trên đà .......
Hì , nhưng dẫu sao thì học IT cũng hay ! Túm lại ....nếu thích thì nên học !!!

quaitieutu
23-11-2002, 15:54
Câu đầu nghe xong thấy oải wá đại ca.Câu cuối thì thấy tinh thần phấn chấn chút rồi

As_coong
27-11-2002, 14:49
Theo tôi thì bạn không nên học về CNTT mà nên chọn một ngành khác,bạn hỏi như dzạy thì đố ai giúp bạn được

abcdef
27-11-2002, 22:10
Học ngành khác thì cũng thất nghiệp dài thôi, tớ đang thất nghiệp đây và lại quay lại học VB 2 IT. Bây giờ muốn có việc làm chỉ có "nhất thân, nhì quen", chứ không thì học ngành nào cũng thế á. Đối với tớ quan trọng nhất là ham thích, khi đó dù có lâu lâu xin được việc cũng OK. Còn nếu đã không thích thì đi làm rồi cũng sẽ chán.

Vnle
29-11-2002, 21:42
cac bac oi cho em hoi ty' la khoi dau hoc java nhu the nao,em la dan do hoa,muon hoc ngon ngu lt de nang cao tay nghe trong flash,giup em voi,em dang roi tung len hong biet java roi java script,tum` lum het la sao cac bac,giup dum` em thanks nhan!

abcdef
29-11-2002, 22:15
flash thì học javascript chứ có liên quan gì đến java?