PDA

View Full Version : Có ai muốn đi Sin không ?

guardian
02-11-2002, 20:15
1

1m80
04-11-2002, 12:56
Bạn cho mình hỏi nha , nói đúng hơn là nhờ giúp đỡ . Nói chung thì việc này cũng đẽ thôi , nhưng mà mình không tiện nói ra ở đây . Bạn có thể cho mình địa chỉ mail , mình sẽ gởi cho bạn .ok ???

guardian
04-11-2002, 15:01
ptht0806@hotmail.com
[red] [size = 8] đừng bomb tui a` nghe :)

candylove363
04-11-2002, 16:25
NUS hay NTU có học bổng cho sinh viên đang học Đại học không hay chỉ có cho học sinh trung học...Candy đang học đại học ở VN cũng là ngành computing muốn có học bổng qua Sing lắm,hiện candy đang học AV,nhờ bạn guardian trả lời gíup mình nha,mình mong lắm!:rolleyes:

guardian
04-11-2002, 16:41
Sinh viên còn được nhiều hơn ấy chứ, như cái Singapore Scholarship, chẳng những cho tiền học phí, ăn ở, mà sau TN còn không phải bond nữa. Ma` cái này không dễ ăn đâu (năm ngoái có 20 Vietnamese được thôi)

candylove363
06-11-2002, 10:13
Cần điều kiện gì vậy bạn???Điểm TOEFL???hay phải đăng ký dự thi tuyển

vanlan2010
07-11-2002, 08:12
Hello candylove363,

Nếu bạn đổi ý muốn đi sang ... Úc thì cứ hỏi mình hen. Sẵn sàng cung cấp thông tin free. Tại vì tui cũng đang vật lộn với chương trìng của tụi Úc đây nè. Hic....

Cạnh tranh chút muh, đừng giận nghen guardian lol

guardian
07-11-2002, 08:16
................... :)

del_gate
07-11-2002, 17:54
Cho em hỏi
Các yêu cầu để đi du học Sin có phưc tạp ko?
Anh có thể giúp em ko.
Như TOEFL?,điểm thi vào,qui chế thi....

guardian
07-11-2002, 19:57
Nói chung thì NUS không cần điều kiện về Anh Văn, có hay không có chả sao, nhưng nên có thì tốt hơn (để dễ lấy học bổng lớn).
Tuy SV năm 1,2... thì không cần thi vào, vì NUS và NTU chỉ xét tuyển thôi, nhưng theo mình biết, ai cũng có cái cầm tay (không IE thì TOEFL). Mặc dù vậy, nên học thêm Toán Lý để thi để có cơ hội lấy Singapore Scholarship, còn nếu không chỉ lấy được ASEAN thôi.
To del... : đối với học sinh PTTH, những cái cần chỉ là học bạ cấp 3 (cho đến học kỳ 1 năm 12), ... rồi đi thi, vậy thôi. Em có thể không cần IE hay TOEFL mà vẫn lấy được học bổng (nhưng là ASEAN thôi).
P.S : có thể năm nay có chút thay đổi trong admission, đến trang này để tham khảo thêm : www.nus.edu.sg/oam. (chú ý kỹ chi tiết)

pt2012
15-11-2002, 22:57
Xin cho hỏi bạn Guardian, tôi cũng vừa mới thi ĐH xong, tôi đang học ĐH Kinh Tế, tôi có thể sang Sing học ngành Computer Science được ko?? Hồi đó bạn luyện thi đi Sing ở đâu.
Tôi đuợc biết học ở Sing, sau khi tốt nghiệp phải ở lại làm việc 3 năm phải ko? Nêu tôi muốn học lên Master tại 1 nước khác thì phải làm sao?
2 trường NUS va NTU thì truờng nào tốt hơn?
Thanks

xerox
17-11-2002, 01:12
Mình cũng muốn hỏi là học Toán, Lý bằng tiếng Anh ở đâu ? (mình ở HN) Hay là hồi đó bạn tự học ? Nếu tự học thì nên học sách/giáo trình nào ? (Hình như mỗi năm học bổng này đều cho 1 cái syllabus để ôn?)

guardian
17-11-2002, 01:52
To pt2021 :
Nói chung là NUS lẫn NTU đều welcome everyone, không coi trọng tuổi (thậm chí năm 4 cũng welcome ... nhưng chưa ai điên như thế cả ;) ). Học xong thì phải làm 3 năm theo bond cua Tuition Grant (vào trang chủ của NUS để tìm hiểu kỹ hơn). Còn nếu bạn muốn học lên Master tại 1 nước khác thì có 2 đường : 1 là ráng mà kiếm học bổng Singapore Scholarship (mình có ghi địa chỉ ở trên) là khỏi phải bond, còn đường thứ 2 là ..... trả hết tiền học phí :) .
To xeror :
Hồi thi vào, mình tự học Toán (chủ yếu là học từ chuyên môn). Còn Lý thì đi học thêm, do có nhiều kiến thức mình chưa học và học luôn cách làm bài (còn Toán thì vô tư ;)).
Về giáo trình, mình ở ĐN nên không rõ ở HN ra sao, nhưng theo mình : về Toán thì kiếm mấy cuốn về Calculus và Linear Algebra rồi theo syllabus mà học. Còn về Lý thì mình ... chịu; bạn nên lùng mấy tiệm sách cũ mấy cuốn sách Vật Lý của nước ngoài, hoặc nếu có bạn bè du học thì nhờ mua giùm sách (thường bao gồm rất nhiều phần và ... rất nặng :rolleyes: )

Ilovesing
17-11-2002, 23:46
Thật ra mà nói, thi đầu vào NUS hay NTU là không khó, thậm chí là dễ nữa. Hồi thi vào đây, vừa học thi ĐH, vừa tự học thêm Toán, Lý tiếng anh, thế mà vẫn đậu được. Mình không có ý khoe khoang, bởi mình tự thấy bản thân cũng chả giỏi giang gì lắm :). Cho nên mà nói, việc thi qua Sin là nằm trong tầm tay của tất cả mọi người, không có lý do gì là không được cả.

Đừng có bao giờ nói là thi vào NTU hoặc NUS là dễ nha. Chi có Toán và Lí co sthể coi là dễ mà thôi chứ anh hả, khoai thấy mồ.