PDA

View Full Version : Thông Điệp Cùng Diễn Đàn!!

Dinh Quang Long
23-10-2004, 13:31
www.diendantinhoc.com là một cái tên dễ nhớ dễ hình dung về mục tiêu hoạt động. Là một website có rất nhiều chủ đề về tin học. Tuy là thành viên mới tham gia diễn đàn, tôi cũng cố gắng đọc rất nhiều chủ đề trong diễn đàn nhưng không thấy có bài ấn tượng. Tin tức thì cập nhật từ các website khác (có thể chấp nhận được). Các thành viên thì ít "post" bài mà chỉ tích cực tham gia các chủ đề như: Làm quen, giao lưu, kết bạn...xôm tụ nhất là chuyên mục CNTT Việt Nam và Quốc Tế với chủ đề FPT là trò lừa đảo. Ở đây tôi thấy mỗi thành viên tham gia thảo luận như là một vị bác sỹ còn FPT được xem như là một bệnh nhân, mà những vị bác sỹ này muốn mỗ bệnh nhân lúc nào cũng được ( có thể các bạn cho là mình bênh vực FPT vì đó là nơi mình đang công tác, các bạn muốn nghĩ sao đối với mình không quan trọng, còn hoạt động của FPT ra sao chắc các bạn cũng biết phải không?). Rồi giờ đây tôi biết diễn đàn của chúng ta đã trở thành điểm online cho hoạt động offline của quán cà phê Thế Giới Ảo ở bên quận 5.
Bên cạnh đó tôi vẫn còn thấy những câu hỏi những thắc mắc của một số thành viên rất hay rất có ích cần phải được thảo luận và quan tâm, rất tiếc một điều là có thành viên vào xem nhưng lại khôngn có câu trả lời. Tôi thiết nghĩ đây là một điều rất thiệt thòi cho thành viên nào đó đã đặt ra câu hỏi hay những thắc mắc .....
Cuối cùng tôi mong các thành viên quản trị hệ thống (Adm hay Mod gì đó) chịu khó quan tâm hơn nữa những vấn đề nêu trong diễn đàn của mình, có tổ chức và dẫn dắt tốt hơn. Được như vậy diễn đàn sẽ mạnh hơn, có chất lượng hơn sẽ sẽ có nhiều thành viên tham gia hơn.

hieept
23-10-2004, 14:08
Tôi nghĩ thoáng hơn bạn Long. Sau đây tôi muốn đưa một số ý kiến của mình để mọi người có thể thảo luận.
1- Đây là "diễn đàn" mà đã là diễn đàn thì mọi người có quyền thảo luận, nói chuyện, chứ không riêng gì học hỏi, nếu có vấn đề bạn không biết thì gọi là học hỏi, còn không có nghĩa là bạn đã biết rồi thì bạn không thấy hay, không thấy ấn tượng. Bạn cũng không nên quá khắc khe vì các trang diễn đàn thường là vậy.
2- Đâu phải ai vào xem trang web này, thành viên trang web này cũng là dân tin học đâu, vì vậy có một số người vào xem mà không có câu trả lời có nghĩa là họ không phải là dân tin học nên xem để học hỏi, hoặc họ là người mới làm quen với tin học thì biết gì mà trả lời? Chỉ tiếc một điều là có một số người trả lời quá cao siêu người mới làm sao hiểu được?
3- Bạn thấy sao đó chứ mình thấy các vấn đề về lập trình , phần cứng được quan tâm lắm chứ (VD như mình nè)
4- Cuối cùng, mình nghĩ là bài viết ở đâu cũng không sao, quan trọng là đừng tự nhận mình là tác giả mà hãy ghi rõ nguồn nơi mình lấy bài, giới thiệu bài, vì đâu phải ai cũng có điều kiện lang thang hết trang web này đến trang web khác để tìm thông tin đâu, nếu giới thiệu lên ai chưa biết thí đọc, còn biết rồi thì thôi, đâu có sao, phải không?
Bạn làm bên FPT chắc trình độ cao siêu lắm nên bạn mong muốn phải có sự hoàn hảo, xứng tầm, bạn mới học hỏi được phải không? Riêng mình thấy đa số ở đây cũng thường thường bậc trung nên mong bạn chỉ giáo!
Thân mến chào tạm biệt!
Đôi dòng thực lòng mong bạn đừng lấy đó làm giận nghen.

Yuris_revenge
24-10-2004, 10:07
Đây là câu trả lời của Yuris: (hi hi)

Copyright © 2003-2004 IT4VN.com. All rights reserved
Founded by Duong Vi Khoa. Developed by DDTH.com Members.

hieept
25-10-2004, 15:44
???????????????????????????