PDA

View Full Version : Win Xp SP2 cài VB6.0 không được??

minh chau
23-10-2004, 08:47
Mình dùng hệ điều hành Win XP SP2,khi cài chương trình Microsoft Visual Studio 6 vào thì sau khi đã nhập mã xong,nó báo microsoft virtual Machine sẽ cập nhật cho Java(nếu bỏ phần cập nhật này thì không Install đươc).Khi nhấn Next thì nó báo là sẽ khởi động lại máy.Sau khi khởi động lại thì nó lại báo phải cập nhật như trên rồi lại báo là sẽ khởi động lại ,cứ như thế và không thể Install được .Bác nào biết vì sao,xin chỉ giúp ,cảm ơn rất nhiều.

hieept
23-10-2004, 09:29
Lỗi này mình cũng gặp rồi nhưng mình vẫn cài được sau khi đã restart vài lần, nhưng sau đó thì không chạy VB 6.0 được đâu, vì nó bị 1 số files *.dll không phù hợp, do vậy để dễ dàng bạn không cần phải xài SP2 làm gì, chỉ cần SP1 là tốt rồi. còn như bạn vẫn thích xài SP2 thì sửa hơi rắc rối, để mình xem lại cách khắc phục ( hơi bị quên rồi...)
thông cảm với bạn vậy!

netstavi
23-10-2004, 10:02
Minh khong gap loi nhu vay, sau khi update Mircrosoft Virtual Machine minh setup binh thuong thoi, ko phai restart den lan thu 2, ban thu kiem ban MVM moi nhat xem sao

malefly
23-10-2004, 10:30
Win XP ko hổ trợ Java Vitual Machine Vì thế bạn ko thể chạy cac Applet hay các COM trong Visual Studio.Khi sử dung win XP để cài Vs Studio đều yêu cầu Upadate JVM
mà trong CD của bạn lại ko có Vậy cách duy nhất là download JVM về cài vào hay Mua 1 dia CD Visual Stuio khác

minh chau
25-10-2004, 09:59
Bạn có thể chỉ giúp mình luôn địa chỉ trực tiếp để Download JVM được không
mình kiếm rồi mà chả thấy phần mềm về JVM đâu cả.Xin cảm ơn nhiều.

hoangminh
25-10-2004, 11:44
Vấn đề này mình đã trả lời nhiều lần rùi, nhưng vẫn còn nhiều fà con gặp cái lỗi chét tiệt đó, vì vậy mình đã upload cái thằng JVM cho fà con nào không có dĩa này download về xài chơi.
http://websamba.com/danghoangminh/software/msjavx86.exe :angel_not

vinhtitoe
14-10-2010, 11:03
mình có cái này cài vào xong khởi động lại là cài được VB 6.0 ngay, giống cái của anh hoangminh nhưng link của ảnh bị die rùi
http://www.mediafire.com/?p5ytvbk7lh493x3