PDA

View Full Version : Xin hỏi chút về keyword của ga nó hiện sai so với thực tế

Vãi Cả Hà
14-03-2011, 09:53
Hiện site em đang là site ảnh và tin tức bằng English. Em muốn hỏi các pro ở đây là sao mấy hôm nay tự nhiên key hiện toàn forex với trading! Mà em đâu có từ khóa nào có keyword đó đâu. Kinh nghiệm e còn non vậy xin hỏi các bác là nó hiện thế có bị sao ko? em lo nó hiện tùm lum là bị chảm liền! :( em ko xài thủ thuật để đánh lừa kiếm keyword nha các bác. Đó là tự nhiên nó hiện thế! Nếu bị thì cách giải quyết sẽ như thế nào ạ? Mong được sự góp ý và giúp đỡ của mọi người!

adsenseviet
14-03-2011, 09:56
Trước đó có vào site nào có liên quan tới forex trading ko hoặc trang nào đặt GA nào có keyword liên quan tới từ khóa đó ?

Vãi Cả Hà
14-03-2011, 09:57
Trước đó có vào site nào có liên quan tới forex trading ko hoặc trang nào đặt GA nào có keyword liên quan tới từ khóa đó ?

Có rồi! vì có làm acc khác với keyword như thế! vậy không biết có bị trảm và có bị sao không ạ? :(

BoTayConGaQuay
14-03-2011, 10:22
Để vài bữa cho google nó index lại. Bác vào webmaster tools kéo cái crawl rate lên tí cho nó index cho nhanh. Tui cũng từng bị, domain mới, up lên & bỏ code GÀ vào, nó dòm cái domain của tui sao đó mà lại đi hiện forex, nhưng vài bữa sau thì hết. Adsense là con gà đẻ trứng vàng của nó mà, bác cứ yên tâm nó sẽ hiện đúng ads.

Nó cũng giống như trường hợp 1 số bác làm site tiếng Việt bỏ code GÀ vào, 1~2 bữa đầu còn ra ads, vài bữa sau thì ...:D

Vãi Cả Hà
14-03-2011, 10:30
Để vài bữa cho google nó index lại. Bác vào webmaster tools kéo cái crawl rate lên tí cho nó index cho nhanh. Tui cũng từng bị, domain mới, up lên & bỏ code GÀ vào, nó dòm cái domain của tui sao đó mà lại đi hiện forex, nhưng vài bữa sau thì hết. Adsense là con gà đẻ trứng vàng của nó mà, bác cứ yên tâm nó sẽ hiện đúng ads.

Nó cũng giống như trường hợp 1 số bác làm site tiếng Việt bỏ code GÀ vào, 1~2 bữa đầu còn ra ads, vài bữa sau thì ...:D

Chắc máy em bị thôi! Em vừa chạy ra nét thì lại hiện bình thường ! Thanks các bác đã giúp đỡ! :)

GÀ Siêu Trứng
14-03-2011, 10:50
Có rồi! vì có làm acc khác với keyword như thế! vậy không biết có bị trảm và có bị sao không ạ? :(

vào site liên quan rồi thì nó hiện thế chứ có sao đâu
cache X_X, thử xóa cache xem đừng vào site forex nữa xem có hiện ko :">

SunOfTheBeach
14-03-2011, 11:25
Chắc là do ông vào google search forex trading nên nó hiện ads theo cookie đấy

dalats.com
14-03-2011, 11:39
Cái này bạn phải coi lại nội dung của website đó. Bây giờ Google khôn rồi kh còn xem từ khóa nửa đâu !

gaconcoi
14-03-2011, 11:39
Đấy là GA nó hiện theo "thói quen người dùng" hay nói cách khác là "Hiện Ads theo nhân khẩu học" (theo google dịch). Nghĩa là: Google nó theo dõi thói quen của người dùng qua trình duyệt (cookie), cái này,.... bác nào chơi lâu sẽ hiểu tại sao GA nó làm thế :D,bác yên tâm không ban đâu mà sợ!

emperors
14-03-2011, 13:52
Đúng rồi gaconcoi nói đúng đấy, có những content số lượng quảng cáo (ít so với nhiều thôi, chứ ko phải là cực ít ^^) anh nào cũng hiện đúng theo content thì ad lấy gì trả ^^, mình đồng tình với ý nghĩ của gaconcoi !