PDA

View Full Version : Autoblog : GA or Amazon or something else ? Tư vấn em cái

luluku
12-03-2011, 11:21
Chơi GA cũng lâu nhưng autoblog mới tập tành đc hơn tháng, bây jo 3 cái autoblog sau 1 tháng cũng kiếm đc khoảng 1000 visits/day (tổng cộng nha) thấy mấy bác bảo đặt GA lên thì chết làm em hoang mang quá, tư vấn giúp em mạo hiểm bỏ GA lên hay chơi amazon hay cái j khác, em thấy visit đang tăng từ từ nên cũng háo hức. Mấy Pro tư vấn giúp em cái.

shadel
12-03-2011, 11:59
1000k visit =.=, phải ko zị bác

-Juno-
12-03-2011, 12:19
Visit khủng quá ^^
Nhưng các autoblog mà chơi các affiliate grograms hay Amazon thì cũng khó đó. GA thì nghe bác nào bảo sẽ ban thẳng tay. Chơi infolinks, chikita chắc đc :D

iamvietnam
12-03-2011, 12:23
Chơi đại đi bác ạ, được gì thì đc, ko đc thì có kinh nghiệm

SunOfTheBeach
12-03-2011, 12:25
1000k/day, sợ quá

luluku
12-03-2011, 12:40
Sorry em fix lại rùi, 1k/day, not 1M/day, mới 1 tháng mà đc 1m/day em chơi j chả đc cần j hỏi. Đặt GA sợ chết quá, từ khóa Mobile amazon bán đc ko các bác. em hỏi tí

Quảng Ngãi
12-03-2011, 14:43
Sorry em fix lại rùi, 1k/day, not 1M/day, mới 1 tháng mà đc 1m/day em chơi j chả đc cần j hỏi. Đặt GA sợ chết quá, từ khóa Mobile amazon bán đc ko các bác. em hỏi tí

Cứ tưởng sóng thần tới Việt Nam rồi chứ :D

em_bé
12-03-2011, 19:06
Cứ tưởng sóng thần tới Việt Nam rồi chứ :D
Tsunami phê lắm bác ợ
http://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_126.gifhttp://eemoticons.net/Upload/Rabbit/th_127.gif

1 phiếu cho GA nhé chủ thớt. Amazon thì chắc phải kiên nhẫn lắm :(

luluku
13-03-2011, 13:10
Tuyệt cái blog apple mới lập xong chưa tới 1h đã kiếm đc vài trăm visit, bó tay. Cám ơn mấy bác có bác nào đề nghị nào nữa ko, con GA lâu năm rui` mà lỡ chết thì nguy lắm.

Gà sap chet
13-03-2011, 13:21
Tuyệt cái blog apple mới lập xong chưa tới 1h đã kiếm đc vài trăm visit, bó tay. Cám ơn mấy bác có bác nào đề nghị nào nữa ko, con GA lâu năm rui` mà lỡ chết thì nguy lắm.

Trời, bác làm thế nào mà kiếm visit giỏi thế? Có thể chia sẻ kinh nghiệm với mọi người đc không? Em làm blog hơn 1 tháng rồi mà chẳng có visit nào.T__T. Không lẽ mới làm 1h mà site của bác đã lên top?.+__+.

À trường hợp auto blog của bác thì em nghĩ chơi infolink là an toàn nhất. Nhưng giá trị chỉ bằng 1/10 gà thôi. Bèo lắm!

luluku
13-03-2011, 13:38
[QUOTE=Gà sap chet;2599130]Trời, bác làm thế nào mà kiếm visit giỏi thế? Có thể chia sẻ kinh nghiệm với mọi người đc không? Em làm blog hơn 1 tháng rồi mà chẳng có visit nào.T__T. Không lẽ mới làm 1h mà site của bác đã lên top?.+__+.
/QUOTE]

A` blog em tạo trên local host trc trang tri, post đầy đủ tin tức gần đây xong để đó rui mua tên miền host up lên, chọn sẵn link của blog những chủ đề, bài đang host của apple.

1 - Ping 20 trang ping blog
2 - submit blog webmaster tool của google, yahoo, bing
3 - autosubmit search engines
4 - tạo backlink mixx,digg,technorati,alexa widget...
5 - Chọn chủ đề nóng và mới đưa lên reddit thảo luận
6 - đưa blog lên mybloglog, blogcatalog
7 - auto submit 1k backlink rác.
....

j j nữa vì mới tạo 1h nên làm dc nhiêu đó a`

Gà sap chet
13-03-2011, 13:50
[QUOTE=Gà sap chet;2599130]Trời, bác làm thế nào mà kiếm visit giỏi thế? Có thể chia sẻ kinh nghiệm với mọi người đc không? Em làm blog hơn 1 tháng rồi mà chẳng có visit nào.T__T. Không lẽ mới làm 1h mà site của bác đã lên top?.+__+.
/QUOTE]

A` blog em tạo trên local host trc trang tri, post đầy đủ tin tức gần đây xong để đó rui mua tên miền host up lên, chọn sẵn link của blog những chủ đề, bài đang host của apple.

1 - Ping 20 trang ping blog
2 - submit blog webmaster tool của google, yahoo, bing
3 - autosubmit search engines
4 - tạo backlink mixx,digg,technorati,alexa widget...
5 - Chọn chủ đề nóng và mới đưa lên reddit thảo luận
6 - đưa blog lên mybloglog, blogcatalog
7 - auto submit 1k backlink rác.
....

j j nữa vì mới tạo 1h nên làm dc nhiêu đó a`

Từ 1 đến 6 của bác thì em ko có ý kiến. Nhưng cái thứ 7 làm thế mà ko bị Google nó nhét vào sandbox à? Em bị dính mấy quả rồi. Nên bây h chừa không dám chơi mấy cái auto.T__T.