PDA

View Full Version : Giúp mình đổi màu màn hình thành đen trắng

sonthanchet
11-03-2011, 18:06
Mình hay phải giúp mấy nguòi bạn ở nước ngoài nên truòng phải remote vào máy họ thao tác, tuy nhiên có thể do đường truyền nên thường remote rất chậm

Mình đã thử cho độ phân giải màn hình khi remote tháp xuống, tốc độ lập tức cải thiện nhưng vẫn hơi đơ khi mạng nhà mình lỗi.

Các bạn cho mình hỏi có cách nào để màn hình bên kia luôn hiển thị chê độ đen trắng không

kiettt
11-03-2011, 22:34
Có, mỗi chuơng trình remote khác nhau có cách để thiết lập chế độ màn hình khác nhau, bạn đủ khả năng remote tới máy người khác thì bạn phải biết cái này chứ ???

sonthanchet
12-03-2011, 14:59
Vấn đề là ở chỗ chỉnh rồi nhưng mà nó vẫn không thành đen trắng bạn ạ

Nếu dùng Team Viewer thì okie, có điều cái của nợ đó chậm lắm

kiettt
12-03-2011, 15:25
Mọi chuyện sẽ dễ dàng hơn nhiều nếu ngay từ đầu bạn cho biết là bạn dùng chương trình gì để remote. Như vậy có người nào đó cũng dùng giống như bạn và họ thành công thì sẽ dễ dàng hơn. :no:

sonthanchet
14-03-2011, 10:56
Đơn giản là máy đó có IP tĩnh, và mình dùng remote desktop để remote vào đó.

Mình đã chỉnh lại display rồi nhưng nó cũng hcir nhàn nhạt đi thôi chứ ko dược thành đen trắng

Liệu có cạch nào để chủ máy đó tự thay đổi màu màn hình thành đen trắng ko, đẻ mỗi lần Remote mình đỡ cực khổ, chỉ rê chuột thôi cũng giật tung pháo

baoquocmt159
14-03-2011, 10:59
tĩnh thì để IP động,mình ko dùng cái này nên ko biết,toàn dùng team view mà chất lượng kém quá