PDA

View Full Version : phải làm gì khi muốn Việt hóa vBulletin 3.0.3

phong_robin
19-10-2004, 21:25
Các bác cho em hỏi. Nếu em muốn Việt hóa vBulletin 3.0.3 thì em phải vào những file nào để Việt hóa ạ? Em xin chân thành cảm ơn các bác

ITbaby
20-10-2004, 11:23
Vào ACP của nó mà edit lại , hoặc import file XML lang tiếng việt vào

edogawaconan
20-10-2004, 11:47
vô trong trang thiết kế web hay lập trình web đó tui có post file lang lên đó

rockblin
04-02-2007, 09:20
CHo hỏi là khi mình tự Việt Hóa thì mình nên xài chương trình nào để Việt Hóa (Vietkey hay Unikey) Và xem nó ở dạng nào (Notepad hay wordpad). Và mình phải chèn bộ gõ TV vào đâu trong admin cp

vnmarser
04-02-2007, 12:55
CHo hỏi là khi mình tự Việt Hóa thì mình nên xài chương trình nào để Việt Hóa (Vietkey hay Unikey) Và xem nó ở dạng nào (Notepad hay wordpad). Và mình phải chèn bộ gõ TV vào đâu trong admin cp
Bạn có thể dùng bất cứ cái nào hỗ trợ tiếng Việt Unicode, Vietkey hoặc Unikey đều đc cả.
Nếu bạn edit file XML lang tiếng Việt thì nên dùng một editor nào mà có hỗ trợ unicode ấy (Dreamweaver 8, Notepad,...)
Về vấn đề bộ gõ cho tiếng Việt, bạn có thể sử dụng bộ gõ H.I.M. Giả sử bạn upload bộ gõ H.I.M có tên file là him.js lên thư mục /forum/clientscript/ của bạn thì bạn sẽ chèn đoạn mã sau:

<script type="text/javascript" src="clientscript/him.js"></script>
Vị trí để chèn đoạn mã trên là phần header ở trong ACP => Styles & Templates.
Bạn có thể download cái him.js ở đây: http://ddth.com/him.js <== đây là cái mà ddth.con đang dùng, bạn khỏi cần test nữa:D
À, mà bạn load về nhanh lên, kẻo bác vikhoa bác ý move cái him.js ra chỗ khác:tongue:

khucthuydu
04-02-2007, 19:17
Cái quan trọng nhất là biết ENGLISH, tất cả mọi thứ đều có phần HELP mà. :D

rockblin
05-02-2007, 13:31
Cho mình hỏi về việc tạo Shoutbox cho Forum và làm màu cho nick của admin, smod, mod (Please)

WaZzA
05-02-2007, 15:16
Cho mình hỏi về việc tạo Shoutbox cho Forum và làm màu cho nick của admin, smod, mod (Please)
Bạn tìm các mod vBShout và Color Groups Home Page (hình như vậy thì phải)