PDA

View Full Version : Cho hoi nhung ai da thi CCNA?

pqtri79bk
18-10-2004, 22:04
Minh dang rat quan tam toi chung chi CCNA. Nhung khong biet cach thuc va thu tuc dang ky thi nhu the nao. Mong ai do da trai qua chi ho cho biet. Cang chi tiet cang tot. Minh xin cam on.

yuna_admirer
20-10-2004, 08:42
hi bạn - CCna là một kỳ thi chứng chỉ quốc tế của hảng Cisco SYstem, bạn có thể thi ở bất kỳ trung tâm khảo thí Prometric nào ở TP.

Bạn có thể đến trung tâm Tân Đức trên Pasteur, Informatic, Vũ Thảo hoặc SaigonCtt ở 123 Trương Định phòng 108 (recommend là thi ở đây).

Học ccna sẽ cho bạn những kiến thứn căn bản về network cũng như khả năng làm việc với các thiết bị mạng như Switch, Router .v.v.

nội dung thi 100% là lý thuyết, nhưng nếu đã thực hành rồi thì kỳ thi cũa bạn sẽ diển ra dể dàng hơn bao giờ hết.

Bạn có thể học ccna ở nhiều trung tâm khác nhau, nhưng mình recommend là nên học ở những chổ private một tý vì ở đó công tác student care tốt hơn. Có thể có những nơi như Vnpro, saigon_lab .v.v.

mọi thắc mắc có thể hỏi mình chi tiết hơn cũng đc, YM yuna_admirer và mail là ngoctan@thegioiao.com

amacon_c
07-11-2004, 10:51
O Ha Noi co trung tam nao cho thi khong ban? Minh tu hoc roi tham du ky thi co duoc khong?

pentiumM
07-11-2004, 22:53
Có nhiều nơi thi lắm. Hanoi CTT (141 Le Duan), CDIT,....
Còn nhiều chỗ nữa nhưng hình như không nổi tiếng lắm, tớ cũng chẳng rõ.
Chỉ cần đến đăng kí thi là ok. Lệ phí khoảng 153$.
Theo mình bạn nên hỏi trên forum xem có ai bán vouche không, có cái đó bạn sẽ được giảm giá tiền thi khoảng 75% thì phải (có phải không bà con, hay giảm nhiều hơn!:D)
Chúc bạn thi đỗ CCNA. Thẳng tiến tới CCNP, chinh phục CCIE luôn nhé.

amacon_c
08-11-2004, 08:37
cám ơn bạn!
good luck............