PDA

View Full Version : [help]!!!.. khắc phục sao đây..?????@.@

kupj_kool
10-03-2011, 11:34
Tình hình là em lỡ click chuột phải vào biểu tượng phần mềm rồi bấm vào open with ấn nhầm vào cái phần mềm như bên dưới, bỗng dưng các biểu tượng các phần mềm còn lại nó thành như vậy hết @.@..
giúp em với...cho nó trở lại bt thì sao đây...em cảm ơn các anh nhìu lắm...nếu cái lại win thì mất dữ liệu mà tốn công lắm :((, vì em ko phân vùng ổ đĩa nên chứa vào ổ C hết ùi T.T
http://i304.photobucket.com/albums/nn183/changtrai_pretty/loi.png

The Old Man
10-03-2011, 11:52
Dể nhất là vào recovery lại trước đó vài ngày.

kupj_kool
10-03-2011, 12:05
Dể nhất là vào recovery lại trước đó vài ngày.

dạ cái này em để do dự vài tháng rồi, huhuhu

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

up........................................giúp e với

up...ko ai giúp em à :(

........................................

HOANGTHANH_HANOI
10-03-2011, 21:37
Không phân vùng ổ cứng ư ? Chép ra USB cũng được cơ mà. Hoặc chép vào công cụ lưu trữ khác. Hoặc kéo nó ra rồi tạo ổ mới cũng được. Bây giờ làm như lúc đã bấm vào các chế độ đó, thử từng thao tác xem. Lần sau không biết thì đừng nghịch lung tung lại mất tiền oan đấy.

nino
11-03-2011, 14:06
Không phân vùng ổ cứng ư ? Chép ra USB cũng được cơ mà. Hoặc chép vào công cụ lưu trữ khác. Hoặc kéo nó ra rồi tạo ổ mới cũng được. Bây giờ làm như lúc đã bấm vào các chế độ đó, thử từng thao tác xem. Lần sau không biết thì đừng nghịch lung tung lại mất tiền oan đấy.

gì đâu mà mất tiền..., cách nhanh nhất là sao lưu dữ liệu quan trọng rồi cài mới win :w00t:

cuong-ly0787
12-03-2011, 15:33
thật ra mà nói, dù là chưa phân vùng, bạn vẫn có thể dùng partition magic để phân vùng trong dó, rồi back up dữ liệu :)
mình xem hình thấy hình như bạn chỉ open with... nhầm mấy cái shortcut thôi thì phải, toàn đuôi .lnk
thôi th2i đơn giản nhất là phân vùng roi back up-> cài win mới, làm bản ghost luôn cho khỏe những lần sau :D thà cực 1 lần bạn ạh
không thì mượn bạn bè ổ cứng gắn vào rồi back up dữ liệu ra :)