PDA

View Full Version : có ai biết về font chữ ko? cho tui hỏi với

thosan19
18-10-2004, 12:02
nếu như tui đánh chữ "nguyễn" thì nó hiện ra như thế này "nguyễ n", uh mình sử dụng font chữ này cho trong corel, bộ gõ là vietkey2000 rồi chuyển qua sử dụng cả Unikey nhưng vẫn không được. Một số người khác vẫn sử dụng bình thường nhưng chỉ có cái của tui là không bình thường thôi, có bác nào biết thì chỉ dùm tui, để tui đưa hai đứa nó về lại với nhau ko? cảm ơn các bác nhiều lắm đó.

Viny
05-11-2004, 03:55
Bạn thử TẠM THỜI làm như sau :
khi đánh chữ Nguyễn mà thành ra Nguyễ n , thì bạn kéo chữ " n " lại gần chữ " ễ " , chắc bạn biết là dùng mũi tên <-- để kéo curser đến trước chữ " n " và nút " Bk Sp " ( tức Back Space ) và cứ bấm nút " Bk Sp " cho đến khi chữ " n " dính vào chữ " ễ ", tạm thời thì cứ làm như thế nhé.

corochuonbich
05-11-2004, 12:03
Chà, như vậy mắc công thật đấy, hay là bác thử đổi font khác xem sao!

Demon_dance
05-11-2004, 12:20
Đây cũng la một lỗi rất hay gặp mình cũng muốn hỏi nhưng nếu làm như mấy người kia bảo thì chịu chết

YellowRose
06-11-2004, 10:28
đây là lỗi font Unicode thì phải. Nếu bị như vậy bạn save lại tài liệu đang mở. Đóng luôn chương trình lại và rồi mở lại, lổi đó sẽ không còn. Kinh nghiệm của tui đấy!

QuanN
19-02-2005, 10:53
Đó không phải là lỗi của font Unicode! Trong Word cũng có bị như vậy do tính năng Smart Cut and Paste hay AutoCorrect. Bạn xem trong Corel có những tính năng tương tự không? Nếu có thì tắt chúng đi.